สงสัยว่าคนเรากลัวตายกันขนาดนั้นเลยเหรอครับ

คือผมเห็นบางคนยอมเสียอวัยวะ เสียทรัพย์สินเงินทองที่เก็บมาแทบตลอด ยอมลดฐานะตัวเองลงอย่างมาก  ยอมทำอะไรก็ได้เพื่อรักษาชีวิต  หรือยอมฆ่าผู้อื่นเพื่อรักษาชีวิตตัวเองให้รอด  ซึ่งเป็นผมจะให้ทำพวกนี้สู้เอาปืนมายิงผมให้ตายซะจะดีกว่า หรือเอาแค่ตัดนิ้วแค่นิ้วเดียวผมยอมตายซะจะดีกว่า   ผมก็เลยสงสัยว่าคนส่วนใหญ่รักชีวิตตัวเองกันขนาดนี้เลยเหรอครับ    
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
Pantip.com ใช้คุกกี้เพื่อพัฒนาประสบการณ์การใช้งานของคุณ อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่