ลูกชาย เล็บบางนิ้วซีดจนขาว และหนังเหนือเล็บมีสีคล้ำ ไม่ทราบว่าเป็นอะไรครับ

พอดีเพิ่งสังเกตเห็นชัดๆ ที่ผ่านมาเห็นว่าหนังเหนือเล็บเค้าคล้ำ และบางทีบ่นว่าคัน แม่ก็จะเอาแอลกอฮอล์ทาให้ (เคยพาไปหาหมอครั้งนึงนานแล้ว หมอแนะนำว่าให้ทาแอลกอฮอล์ เวลามีอาการคัน) แต่วันนี้สังเกตุว่าเล็บนี้นิ้วบางนิ้ว (โดยเฉพาะนิ้วที่มีหนังคล้ำ)จะซีดมากๆ เลยกังวลครับ ตั้งใจว่าพรุ่งนี้จะพาไปให้หมดเช็คอีกครั้ง แต่อยากถามคุณหมอและผู้รู้ใน pantip ก่อนครับว่าอาการอย่างนี้เป็นเพราะอะไรครับ ขอบคุณมากๆครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่