เที่ยวในสวิตประมาณนี้ ซื้อสวิตพาสคุ้มใหมครับ

หน้าหนาวปีหน้านะครับ
ประมาณ 7-8 วัน
ลงซูริก เดินทางไป chamonix (อาจนั่งรถไฟหรือบินจาก zurichไป Geneva) อาจจะเที่ยวเมืองข้างๆ และขึ้นกระเช้าชมมองบลังค์
จากนั้น นั่งรถไฟ ไป zermatt วางแผนขึ้นกระเช้าชม matterhorn 
จากนั้นก็ไป Lugano อาจแวะไป foxtown outlet
ขึ้นรถไฟ หรือบินกลับ ซูริก

ถ้ามีพาส สามารถใช้เดินทางด้วยรถไฟในสวิตได้ทั้งหมดใช่ใหมครับ (ถ้านั่งรถไฟได้ทั้งหมด อาจเปลี่ยนมานั่งรถไฟแทนบินครับ)
แล้วก็เป็นส่วนลดขึ้นกระเช้าได้ แต่ในส่วนของ มองบลังค์ไม่น่าใช้ลดได้ใช่ใหมครับ
ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่