[SR] อยากหน้าเรียวไหม? เราไปฉีดโบท็อกมาๆจะเล่าให้ฟัง ✱ MEGA Clinic

สวัสดีค่ะทุกคน 

สาวๆหลายคนอาจจะเคยเจอปัญหาเหมือนมายด์คือ 
ไม่มั่นใจในรูปหน้าตัวเอง
รูปหน้ากลม หน้าบาน หรือเวลาถ่ายรูปแล้วหน้าใหญ่กว่าคนอื่นเค้า

ซึ่งในการปรับรูปหน้า สมัยนี้มีหลากหลายวิธีมากๆค่ะ
ตั้งแต่ทุบหน้า, ดูดไขมันตัวเองเพื่อมาฉีดที่ใบหน้า
หรือแม้แต่การฉีดโบท็อกซ์ ก็เป็นอีกหนึ่งวิธีที่เป็นที่นิยม

แต่เอ๊ะ! หลายคนอาจจะยังสงสัย
โบท็อกซ์คืออะไร ฉีดทำไม ฉีดแล้วอันตรายไหม ได้ผลจริงรึป่าว ???

ตามมาเลยค่ะ วันนี้มายด์จะมารีวิวประสบการณ์
การฉีดโบท็อกซ์ที่  MEGA Clinic ชั้น 9 เซ็นทรัลลาดพร้าว  กันค่ะ

Botox คืออะไร และ ฉีดไปทำไม? 
โบท็อกซ์เป็นชื่อที่เอาไว้เรียก Botulinum toxin ซึ่งเป็นโปรตีนที่สร้างมาจากแบคทีเรียชนิดหนึ่งค่ะ

การฉีดโบท็อกซ์ในปริมาณที่พอดีนั้น มีส่วนช่วยให้กล้ามเนื้อคลายตัว 
สามารถช่วยทำให้รูปหน้าเรียวเล็กลง ลดขนาดกราม ทำให้หน้าดูเด็กลง
ไปช่วยเรื่องริ้วรอยต่างๆเช่น ตีนกา รอยย่นที่หน้าผาก 
นอกจากนั้นแล้ว โบท็อกซ์ยังสามารถฉีดเพื่อลดน่อง ทำให้น่องเรียวได้อีกด้วยค่ะ

Botox ฉีดไปแล้วอันตรายไหม? 
โบท็อกซ์เป็นสารตัวหนึ่งที่ได้รับการยอมรับในวงการแพทย์กันว่าไม่เป็นอันตรายค่ะ
แต่ทั้งนี้ ต้องได้รับการฉีดด้วยแพทย์ผู้เชี่ยวชาญนะคะ และฉีดด้วยตัวโบท็อกซ์ที่มีคุณภาพ
เพราะถ้าฉีดโบท็อกปลอมเข้าไป ก็จะไม่ได้ผลและเกิดอาการดื้อยาได้ และสิ่งที่น่ากลัวกว่านั้นคือ 
ให้พวกหมอกระเป๋าฉีดให้ อาจเกิดปัญหาหน้าเบี้ยว หน้าผิดรูปได้ด้วยค่ะ (น่ากลัวมากๆ)

ล่าสุดมายด์ไปฉีดโบท็อกซ์ลิฟท์กรอบหน้า กับฉีดลดรอยย่นที่หน้าผาก
ที่  MEGA Clinic ชั้น 9 เซ็นทรัลลาดพร้าว  มาค่ะ
เป็นคลินิกที่สะอาด ได้มาตราฐาน ราคาดี มีคุณหมอฉีดให้ทุกเคส 
และพนักงานก็น่ารัก ไม่ยัดคอร์สให้เราไม่สบายใจด้วยค่ะ 

วิธีเดินทางมา MEGA Clinic ก็สะดวกมากๆเลย 

สามารถนั่ง MRT ลงสถานีพหลโยธิน ทางออกเซ็นทรัลลาดพร้าว
เดินเข้ามาในตัวห้าง จากนั้นขึ้นลิฟท์ที่อยู่ข้างหลังช้อปของ COACH
กดขึ้นมาที่ชั้น 9 ค่ะ พอออกมาจากลิฟท์ก็จะเจอ  เมกะคลินิก  คลินิกสีชมพูๆค่ะ

เมื่อเข้ามาในคลินิกแล้ว ก็จะต้องทำประวัติก่อนค่ะ
พนักงานก็จะสอบถามเราว่า ต้องการทำอะไร 
และจะแนะนำโปรโมชั่นสิ่งที่เราต้องการทำค่ะ

ที่เมกะคลินิกมีทั้ง ฉีดโบท็อกซ์ลดกราม, โบท็อกซ์ลิฟท์หน้า, โบท็อกซ์ริ้วรอย
ที่นี่ก็ยังมีฉีดฟิลเลอร์ และพวกวิตามินหน้าใส ผิวใสอีกด้วยค่ะ

เพื่อนๆคนไหนที่อยากมาฉีดโบท็อกซ์ อย่าลืมเตรียมตัวกันมาก่อนด้วยนะคะ
 วิธีการเตรียมตัวก่อนฉีดโบท็อกซ์ก็ไม่มีอะไรมากค่ะ 
1. งดดื่มเครื่องดื่มแอลกอฮอล์ประมาณ 3-7 วัน
2. หลีกเลี่ยงยาและอาหารเสริม ที่ทำให้การแข็งตัวของเลือดผิดปกติ
เช่น ยาแก้ปวดกลุ่ม NSAIDS แอสไพริน หรืออาหารเสริมพวก Fish oil, Ginkgo
3. ไม่เป็นสิวอักเสบ หรือมีการติดเชื้อบริเวณผิวหนังที่จะฉีด
4. ทำร่างกายให้แข็งแรง พักผ่อนให้เพียงพอ

พาทุกคนไปดูภายในเมกะคลินิกกันก่อนดีกว่าค่ะ

คลินิกสะอาด ดูปลอดภัย มีเลขใบอนุญาตชัดเจน
และจะบอกว่าคลินิกตกแต่งได้น่ารักมากๆ คุมโทนสี
บรรยากาศภายในคลินิก ทำให้ตอนนั่งรอคิวไม่รู้สึกตึงเครียดอีกด้วยค่ะ

สำหรับคนที่ไม่ชอบรออะไรนานๆ ต้องถูกใจคลินิกนี้แน่ๆ 
เพราะที่  เมกะคลินิก รอคิวไม่นานนะคะ 
นั่งเล่นแปปเดียว พนักงานก็เรียกให้พบคุณหมอค่ะ

ภายในห้องทำหัตถการ ก็สะอาดสะอ้านดีค่ะ
เก็บอุปกรณ์ทุกอย่างเป็นระเบียบ เรียบร้อย 
อุปกรณ์เครื่องมือทางการแพทย์ พวกเข็มไรงี้แกะซอง ของใหม่ทุกเคสค่ะ

ในส่วนของการฉีดโบท็อกซ์นั้น
ก่อนฉีดคุณหมอจะสอบถามความต้องการของเราก่อนค่ะ
พูดคุยกันเข้าใจตรงกันว่ารูปหน้าเรา ควรเพิ่ม หรือลดบริเวณไหนบ้าง 

อย่างเคสของมายด์เป็นการ ฉีดโบท็อกซ์ลิฟท์กรอบหน้า
ไอลิฟท์หน้าเนี่ย มันคือการฉีดโบท็อกซ์ลงไปตามกล้ามเนื้อตามแนวกรอบหน้า
เพื่อทำหน้าที่ดึงหน้าและลำคอให้ตึงกระชับและเรียวได้รูปมากขึ้นค่ะ

ก่อนฉีดทุกจุด จะมีการเช็ดทำความสะอาด
และโปะความเย็นลงบนจุดนั้นๆให้ก่อนฉีดนะคะ
เจ็บหน่วงๆ แต่เจ็บแปปเดียว ใครกลัวเข็มแนะนำให้ท่องไว้ว่า หายใจลึกๆ
แปปเดียวเท่านั้นค่ะ ไม่ถึง 5 นาที ความเจ็บคือหายไป จริงๆ

บริเวณที่ฉีดจะนูนๆ เป็นตุ่มๆคล้ายๆมดกัดนะคะ 
ประมาณ 1-2 ชั่วโมงรอยนูนก็จะหายไป

นอกจากลิฟท์หน้า มายด์ก็ฉีดโบท็อกเหม่งใส  อีกด้วยค่ะ
คือการฉีดโบท็อกซ์บริเวญหน้าผาก ตรงกลางระหว่างคิ้วค่ะ
คุณหมอจะให้เราขมวดคิ้ว ยกคิ้วให้ดูว่าริ้วรอยเราเยอะมากไหม

ริ้วรอยแบบที่เรียกกันว่า dynamic ค่ะ คือต้องเคลื่อนไหวริ้วรอยถึงจะเกิด
ริ้วรอยพวกนี้สามารถฉีดโบท็อกซ์ได้ค่ะ พอฉีดโบเข้าไป ริ้วรอยก็จะไม่ค่อยมาให้เห็น 
ได้ผลพวงคือทำให้ไอพวกริ้วรอย dynamic พวกนี้ ไม่กลายไปเป็นริ้วรอย static ด้วยนะ 
(ริ้วรอยประเภทที่ไม่ได้เคลื่อนไหวใบหน้า ไม่ได้แสดงอารมณ์ ก็เห็นริ้วรอยขึ้นมา)

ในเคสของมายด์จะเห็นได้ว่าไม่ค่อยมีริ้วรอยที่หน้าผาก
กรณีนี้ คุณหมอก็จะเก็บพวกริ้วรอยเล็กๆให้ ฉีดโบไม่เยอะ
แสดงอารมณ์ได้อยู่ ไม่ได้ทำหน้าดูแข็ง

วิธีการฉีดก็คือ 
จะโป๊ะความเย็นบริเวณที่จะฉีดให้ก่อน จากนั้นก็ฉีดโบเข้าไปจุดต่างๆบนหน้าผาก
หน้าผากจะเจ็บหน่อยนะคะ สำหรับมายด์ความรู้สึกเดียวกับกดสิวเลย
เจ็บ แต่เจ็บแปปเดียวเท่านั้นค่ะ แล้วความเจ็บก็หายไป ...

ฉีดดบที่หน้าผาก คุณหมอฉีดเก่งมากๆค่ะ ไม่ห้อเลือด ไม่ช้ำเลย
จะเป็นรอยนูนๆ คล้ายเป็นสิวอักเสบนะคะ แต่ไม่แดง 
รอยนูนๆ เหมือนหัวโนนั้น ไม่เกิน 3 ชั่วโมงรอยนูนก็หายไปค่ะ

ยังไม่หมด คุณหมอยังแนะนำด้วยว่าเคสมายด์มีกล้ามเนื้อตรงคาง ที่กลมๆบวมๆค่ะ
คุณหมอแนะนำให้ฉีดตรงนี้ กล้ามเนื้อจะดูคลายมากขึ้น ทำให้ดูคางเรียวขึ้นนิดนึง

ฉีดโบท็อกเสร็จ พนักงานก็จะอธิบายให้เราฟังถึงวิธีปฎิบัติตัวหลังฉีดโบท็อกซ์ค่ะ
1. งดดื่มแอลกอฮอล์ 4-5 วัน
2. งดวิตามินและคอลลาเจนทุกชนิด 1 สัปดาห์
3. งดเข้าซาวน่า และอบไอน้ำ 1 สัปดาห์
4. งดนวดหน้า และทำทรีตเม้นท์ 1 วันแรก

ที่เมกะคลินิกเค้ามีนัด follow up ทุกเคสที่ฉีดที่นี่ด้วยนะคะ
โดยจะนัด 1 เดือน หลังจากฉีดครั้งแรกไป 

หลังจากผ่านไป 1 เดือน มายด์ก็มาคลินิกอีกครั้งค่ะ
คราวนี้มาเติมโบท็อกซ์บริเวณหน้าผากนิดนึง เก็บรอยเล็กๆให้หมด

การลิฟท์กรอบหน้า ผลเป็นที่หน้าพอใจมากค่ะ
แต่ขอบอกไว้ก่อนว่า ฤทธิ์ของโบท็อกซ์ไม่ได้อยู่ตลอดไปนะคะ
โดยทั่วๆไปแล้วจะอยู่กับเราประมาณ 3 เดือนค่ะ ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับยี่ห้อที่ฉีดไปด้วย

ลืมบอกไปว่าที่ MEGA Clinic เค้าใช้โบท็อกซ์เกาหลียี่ห้อ Neuronox ค่ะ
คลินิกเคลมว่า ตัวยาเป็นของแท้จากบริษัทแน่นอน 
และตัวยาทุกตัวผ่านการรับรองจาก สำนักงานคณะกรรมการอาหารและยา (อย.) ประเทศไทย

สำหรับการมาฉีดโบท็อกซ์ลิฟท์กรอบหน้าที่ MEGA Clinic ดีมากค่ะ 
คลินิกหาง่ายมากๆ สะอาด ได้มาตราฐาน ตกแต่งน่ารักอีกด้วย
ชอบตรงที่ทุกเคสมีการติดตามผล ถ้าฉีดไปแล้วไม่ลง ย้ำให้ฟรีอีกด้วย!

ที่นี่เค้ามีโปรโมชั่นเยอะมาก 
ราคาไม่แรงเลยเมื่อเทียบกับคุณภาพที่ได้
โปรลดกราม + ลิฟท์กรอบหน้า 6,500 บาท
โปรเหม่งใส เหมา 3 จุด 3,500 บาท
โปรหน้าใส เหมา 5 จุด 4,500 บาท
โปรเติมฟิลเลอร์คาง นุ่มเหมือนเนื้อจริง 7,900 บาท

สำหรับเพื่อนๆคนไหน สนใจอยากจะปรึกษาเรื่องทำสวยกับเมกะคลินิก
มายด์แนะนำให้ติดต่อไปโดยตรงเลยนะคะ เพราะหน้าแต่คนละไม่เหมือนกัน
https://www.facebook.com/megaclinic

หรือจะ walk-in เข้าไปเลยก็ได้นะคะ
เมกะคลิกนิก อยู่ชั้น 9 เซ็นทรัลลาดพร้าว
เปิดทุกวัน 12.00 - 20.30 น.
ชื่อสินค้า:   ฉีดโบท็อกซ์ลิฟกรอบหน้า
คะแนน:     

SR - Sponsored Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ SR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - ได้รับสินค้าหรือบริการมาใช้รีวิวฟรี โดยไม่ต้องคืนสินค้าหรือบริการนั้น
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่