แนะนำการซื้ิอpassขึ้น Gornergatt bahnหน่อยค่ะ

จะพาเม่ไปเที่ยวสวิสฯเดือนมิ.ย. จะไปกับทัวร์ ทีนี้ว่าวันที่ไปzermatt ในโปรแกรมจะเป็นอิสระให้เที่ยวเอง เลยว่าจะพาแม่ขึ้นgornergatt แต่เราไม่มีswiss pass ต้องซื้อบัตรราคาเต็มอย่างเดียวเลยใช่มั๊ยคะ หรือมีบัตรอะไรที่สามารถใช้เป็นส่วนลดค่ารถไฟได้บ้างคะ
แล้วใครเคยแล้วใครเคยไปเที่ยวช่วงเดือนมิ.ย.บ้างคะ สภาพอากาศเป็นอย่างไรบ้าง บนเขายังมีหิมะมั๊ยคะ
รบกวนแนะนำอาหารที่ควรลองชิมด้วยคะ มีอิสระอาหาร4มื้อว่าจะชิมอาหารพื้นเมืองของประเทศเขาค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่