ระบบความเย็น 300,000-400,000Btu

สวัสดีครับ ผมไม่ค่อยมีความรู้ด้านระบบความเย็นครับ พอดีผมได้โจทย์มาเพื่อคำนวณกำลังไฟภายในและนอกอาคาร โดยระบบความเย็นจะมีอยู่2 จุด โดยเป็นแอร์สำนักงานและแอร์ตัวอาคาร โดยแอร์สำนักงานจะใช้งานที่200,000 Btu โดยประมาน และแอร์ตัวอาคารจะใช้แอร์แบบ Chiller ซึ่งแอร์ตัวอาคารรวมกันประมาณ 1,100,000 Btu และผมทราบวิธีการหา kW เพื่อที่จะดูว่าหม้อแปลงจ่ายโหลดพอหรือไม่ครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่