จะทำยังไงถ้าบังเอิญไปซื่อน้ำหอมที่แฟนเก่าของแฟนใช้ประจำคะ

ปกติเราใช้ Miss Dior Blooming Bouquet // Burburry Brit // Bvlgari Omnia Amethyste ที่ใช้บ่อยๆ
แฟนไม่เคยทัก แต่พอถามว่าหอมมั้ยก็บอกหอมนะคะ
วันนี้ไปเดินห้างซื้อ Chloe โบว์ครีมมาแล้วฉีด กลิ่นติดอยู่ที่ชุด
แฟนทักว่าเปลี่ยนมาใช้ Chloe หรอ!!!! คือนางรู้ว่ากลิ่นนี้ของ Chloe 
ถามไปถามมาเออเป็นกลิ่นที่แฟนเก่าใช้ประจำเลยจำได้

ตอนนี้เซ็งมาก น้ำหอมก็ดีอยู่หรอก แต่นอย ทำไงดีคะ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
จขกท ชอบน้ำหอมแนวคล้ายๆเราเลยค่ะ

chloeอาจซ้ำเพราะกลิ่นนีคนใช้เยอะด้วยค่ะ
ถ้าซ้ำกับคนอื่นเราคงปล่อยผ่าน
แต่ซ้ำกับแฟนเก่า เราคงขายต่อค่ะ

บางคน จำสิ่งต่างๆได้ด้วยกลิ่น ได้กลิ่นแล้วนึกถึงสิ่งต่างๆที่ประสบขณะได้กลิ่นในอดีตจริงๆ  ยิ่งกลิ่นหอมผู้หญิงสำหรับผู้ชาย ไม่รู้เค้านึกถึงอะไรเหมือนกัน;p

และไม่ต้องไปโกรธแฟนนะคะ ถือว่าดีที่เค้าบอกค่ะ
ขายไป ขาดทุนนิดหน่อย ถือว่า ซื้อข้อมูลค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่