แฟนไม่สนใจ แฟนไม่เหมือนเดิม!!??

คือเราคบกับแฟนมาเกือบปีแล้วค่ะ คือแรกๆที่เราคบกัน เราบอกกับเขาแล้วว่าเราเอาแต่ใจนะ เขารับได้มั้ย เขาก็บอกว่ารับได้ เรางอนเขาก็สัญญาว่าจะง้อเรา
2-3เดือนแรกเรางอนเขาประมาณ 2-3ครั้ง เขาก็ง้อเรา
(แต่เราไม่เคยบอกเลิกเขาเลยนะคะ เราเป็นคนที่รู้สึกว่าการที่ทะเลาะกันแล้วประชดโดยการบอกเลิกมันทำให้อีกฝ่ายเสียใจมากๆเลย)
 หลังจากนั้นเขาก็เป็นฝ่ายงอนเรามาตลอดค่ะ โกรธเรา ด่าเรา และบอกเลิกเราทุกครั้งที่ทะเลาะกัน เราเสียใจมากๆเลยนะคะแต่เราก็รักเขามากด้วย ถึงแม้เราจะโดนเขาด่า เขาบอกเลิกกี่ครั้ง เราก็เป็นฝ่ายยอม เราเป็นฝ่ายขอโทษตลอด ทั้งๆที่บางครั้งเราไม่ผิด 

คือตอนนี้เราเริ่มรู้สึกว่าเราเริ่มเหนื่อยมากๆแล้ว ตอนนี้เราเริ่มชินกับการโดนบอกเลิกซ้ำๆ โดนด่าซ้ำๆ เราเสียใจ เราร้องไห้ทุกครั้ง แต่ถามว่ารักเขามั้ย เราก็ยังรักเขาอยู่ เราควรทำยังไงดีคะ??
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่