[CR] เขาหวงซาน 黄山

สวัสดีค่ะ มาพบกันกับทริปปีนเขา⛰
     รอบนี้เราจะไปปีนเขากัน เขาที่เราจะไปปีน คือ หวงซาน เขานี้โด่งดังกันมาก ใครมาจีนก้อต้องมาเที่ยวที่นี่ เพราะว่าที่นี่วิวสวยมาก หวงซานถือว่าเป็นหนึ่งในสิบเขาที่มีชื่อเสียงที่สุดของจีนและเป็นเที่ยวมรดกโลกเลยทีเดียวจ้า และยังเป็นที่เที่ยวระดับ AAAAA เลยนะ เราเลือกมาเที่ยวช่วงนี้เพราะคิดว่าอากาศไม่หนาวเกิน ไม่ร้อนเกิน ทริปนี้เราไป 3 วัน 2 คืน และหวังว่าตลอดทริปนี้จะไม่มีฝนเช่นกัน 🙏

26 เมษายน 62
     ออกเดินทางโดยรถไฟเร็ว 高铁 จากสถานี 厦门北 เวลา 06:47
     หวงซาน หรือ Mount Huangshan (黄山) ตั้งอยู่ทางใต้ของมณฑลอันฮุย安徽 หวงซานมีทั้งหมด 72 ยอดเขา มียอดเขาหลักๆอยู่ 3 ยอดเขา 莲花峰,光明顶 และ 天都峰 หวงซานอยู่ในเขตมรสุมกึ่งเขตร้อน
สิบเอ็ดโมงกว่าๆเราก้อมาถึงสถานีหวงซาน 黄山北站 แล้วจ้า ก่อนอื่นก้อแวะหาอะรัยกินก่อน พอออกมาจากสถานีเลี้ยวขวาตามป้ายออกมาทางจะไปขึ้นรถบัสก้อจะเจอกับร้าน KFC พอกินเสร็จก้อเดินไปซื้อตั๋วรถบัส
ขอย้ำว่าให้ดูเที่ยวรถให้ดีๆ แล้วก้อดูว่าตัวเองจะไปขึ้นเขาทางด้านไหน เพราะรถจะไปส่งเราในแต่ละจุดไม่เหมือนกัน
ชื่อสินค้า:   ปีนเขาหวงซาน 3 วัน 2 คืน
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่