เศษ. วัสดุ.จากการก่อสร้าง ?

สวัสดีครับ > จริงๆแล้ว ไม่คิดจะตั้งกระทู้นี้เลย แต่ พอคิดไป คิดมา. ก็เออ เรา น่าจะตั้งกระทู้ ดีกว่า เพื่อ เป็นประโยชน์ และ ความปลอดภัย ต่อผู้คน ตลอดจนสังคมส่วนรวม ดังนี้ครับ

เมื่อหลายวันก่อน ได้เดินผ่านไปแถวถนน เพลินจิต บริเวณหน้าห้าง Central Embassy ( ขออณุญาต ที่เอ่ยนามนะครับ ) รวบรัดเลยล่ะกันครับ. แล้วบังเอิญ เดินไปสะดุด เข้ากับเหล็กเส้น ที่โผล่ขึ้นมาจากพื้นผิวฟุตบาธ คือถ้าไม่สังเกตุกันจริงๆ จะไม่มีทางเห็นแน่ๆ อันตรายมากครับ ( เสียดาย ไม่ได้ถ่ายภาพไว้ ) เข้าใจว่า น่าจะหลุดรอด จากการเก็บชิ้นงาน จากหน่วยงานใด หน่วยงานหนึ่ง ก็คือสะดุดเข้าอย่างจังครับ แต่ก็เดชะบุญ ที่ไม่เป็นอะไรมาก แต่ถึงกระนั้น ก็ถึงกับห้อเลือดเลย คือ อันตรายมากครับ  แถวนั้น นักท่องเที่ยว และ ผู้คน ที่สัญจรกันไป - มา. เยอะมาก หากเดินไปสะดุดเข้า ก็เกรงจะเกิดอันตราย. เพราะว่า บริเวณที่เหล็กเส้นโผล่ขึ้นมาจากพื้นผิวฟุตบาธนั้น จะอยู่ติดกับถนนใหญ่ด้วย บริเวณหน้าห้าง ตลอดแนวริมฟุตบาธ นั่นล่ะครับ จะมีอยู่ประมาณ 3 -4 จุด โดยประมาณ ครับผม หากได้รับ การแก้ไข จะถือว่า เป็นการดีมาก ครับผม

ขอบคุณครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview