[SR] ตั๋วฟรี ชมภาพยนต์ ที่โรงภาพยนตร์แอมบาสซี (Embassy) จาก ROP การบินไทย Avengers: Endgame ขอบคุณมากๆ ครับ

จากกระทู้นี้เลยครับ ฟรี ตั๋วชมภาพยนต์ ที่โรงภาพยนตร์แอมบาสซี (Embassy) จาก ROP การบินไทย ท่านใดเคยใช้บริการนี้บ้างครับ
          https://pantip.com/topic/38791166

ครั้งแรกของผมเลยครับ ปกติดูแต่หลังกลางแปลง ตามงานวัด เอาเสื่อเอากระดาษหนังสือพิมพ์ปูนอนดู
               ได้มาชมภาพยนต์ในที่หรูหราเยี่ยงนี้ มันอยากนอนมากกว่าจะชมครับ ฮ่าๆๆๆ
ผมได้ รอบค่ำ 19 น.  ที่แรกเข้าใจว่า น่าจะได้ห้อง 2 อะไรประมาณนั้น เพราะมีท่านหนึ่ง ในกระทู้ที่ผมทำ Link ไว้ ลองเข้าไปดูในระบบของโรงภาพยนต์ เห็นว่า "เห็นในภาพเป็นโรง 2 นะ สงสัยเหมาหมด เพราะลองกดดูในเวปโรงหนัง ไม่มีรอบนี้" 
สรุปคือ การบินไทยเหมาหมดทั้ง 5 โรง เพื่อขอบคุณลูกค้าที่อุดหนุนกันมานาน 
ครั้งนี้ ไม่ได้เป็น Platinum แล้วก็คิดว่า น่าจะหล่นตุ๊บไปอยู่แถวห้อง 2 อันนี้ก็ยอมรับได้ ไม่มีปัญหา 
         น้องๆ จนท. ของโรงหนัง บอกว่า ไปหาอะไรกินก่อน เดียวจะหิว เราก็รอหน่อย เวลา 17.30 น. น้องๆ ทีมงานของ ROP ก็เตรียมเรื่องลงทะเบียนเรียบร้อย  ผมก็ไปลงทะเบียน ว่าจากที่ ROP โทรไปเชิญมาชม..... พูดเพราะเชียวเรา ฮ่าๆๆ 
น้องๆ ก็เปิดดูายชื่อ และรหัสสมาชิก  ออ อยู่  นี้ค่ะ เชิญโรง 1 เลยค่ะ ....
         ดีใจมาก เพราะคุณ  "กระเทียมพริกไทย " บอกผมว่า ห้อง 1 มีนอน อันนี้สบายเลย เสื่อไม่ต้องเอาไป 
              เราอาจเป็น Gold มานานๆ สิบกว่าปี เลยพอจะไม่กระเด็นไปห้องอื่นๆ ฮิๆๆ  แต่ห้องไหนก็ได้หมดครับ แค่นี้ก็ดีใจแล้ว นี้ขนาดผมไม่ใช่คอหนัง 
        น้องๆ จนท. ROP ก็มอบตั๋วชมฯ มาให้ พร้อมของที่ระลึก 2 ชิ้น 
แล้วก็แนะนำว่า น่าจะไปหาอะไรทานรองท้องหน่อย เดียวจะหิว แต่ที่โรงหนัง เราจะมี ค็อกเทล และเครื่องดื่มให้บริการฟรี 
ผม ก็เลยลงไปอีกชั้นหนึ่ง เจอร้านก๋วยเตียว ก็เลยสั่งเกาเหลา .....แม้เจ้า ในชีวิต นี้เป็นครั้งแรกที่กินเกาเหลา หมูตุ๋น หมูชิ้น ชามละ 179 บาท 
            ปกติสั่งพิเศษ ชามละ 45 บาท เพียบเลย งานวัดขาย 35 บาท  แต่ก็ต้องรักษาอาการ ไม่ให้น่าเกียจ ว่าเราบ้านนอก เจอราคาบางกอก ในห้างแอร์เย็นๆ ยังเหงื่อแตกเลย ฮ่าๆๆ  เอาๆๆ จัดไป แต่ทานแล้ว ก็อร่อยดีครับ 
หลังจากทานเรียบร้อย ก็ขึ้นมาที่โรงหนัง เริ่มเข้าบรรยากาศเป็นทางการ ผู้บริหาร ที่ดูแลลูกค้า คุณกิตติพงษ์ สารสมบูรณ์ ผู้อำนวยการฝ่ายสื่อสารการตลาดและสร้างตราผลิตภัณฑ์ บริษัท การบินไทยฯ และผู้บริหาร ROP พร้อมดารา ก็มีกิจกรรมกับลูกค้านิดหน่อย ดีครับ สั้นกระชับ 
ระหว่างนั้นก็หาของทานด้วยฟังไปด้วยครับ
จากนั้นก็เชิญ ทุกท่านไปรีบชม .....ผมก็ไปหาห้อง King เอ้ย โรง 1  
มันน่านอนๆๆๆๆๆ มากๆๆๆๆ ครับ มีป๊อปคอนพร้อมแป๊บปซี่ วางให้ มีเครื่องดื่มมินิบาร์ให้ (มีน้ำอัดลม หลายกระป๋อง และมี เบียร์ 2 กระป๋องให้ รวมทั้งน้ำเปล่าด้วย) ก็เยอะเหมือนกันครับ 

ผมออกมาจากชมภาพยนต์ก็สี่ทุ่มกว่า เจอคนมารอเยอะเลย เพื่อเข้าชมต่อ แล้วไม่เลิกตี 2 กว่ากันเหรอเนี่ย สุดยอดเลย 
สรุป 
เข้าไป 19.00 มีตัวอย่างภาพยนต์อื่นนิดหน่อย และเพลงสรรเสริญฯ ก็น่าจะสัก 15 นาที ก็เริ่มฉายเลย มาจบเอาก็ 22.15 โดยประมาณ นานๆๆๆๆ มากๆๆๆ 
เรื่องยาวมากครับ ก็สนุกใช้ได้เลยครับ มันดี
ขอบคุณทางการบินไทย ขอบคุทางทีมงาน ROP ที่ประสานมาตลอดครับ 
เป็นความสุขบนภาคพื้นในอีกแบบหนึ่งนอกเหนือจากความสุขบนฟ้าครับ
ชื่อสินค้า:   Avengers: Endgame , ROP , โรงภาพยนตร์แอมบาสซี (Embassy)
คะแนน:     

SR - Sponsored Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ SR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - ได้รับสินค้าหรือบริการมาใช้รีวิวฟรี โดยไม่ต้องคืนสินค้าหรือบริการนั้น
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview