หาหุ้นที่ PE ถูกที่สุด 20 ตัวแรก

ผมอยากลงทุนแนว QVI ครับ แต่ผมไม่ทราบว่าผมจะหาข้อมูลหุ้นที่ PE ถูกที่สุดในตลาดได้อย่างไร คือ อยากเอาค่า PE ในตลาดหุ้นทุกตัวมาเรียงลำดับไว้ในไฟล์ excel ครับ และจะลงทุนในหุ้นที่มีค่า PE ถูกที่สุดในตลาด แต่ไม่ทราบว่าเราจะเอาข้อมูลมาจากไหนครับ
รบกวนๆพี่ในสินธรช่วยชี้แนะด้วยนะครับ

แสดงความคิดเห็น
Preview