ตามหาการ์ตูนเรื่องนึงในวัยเด็กครับ รายละเอียดตามนี้เลย

กระทู้คำถาม
ถ้าจำไม่ผิดน่าจะดูในช่อง gangcartoon จำความได้ว่า พี่สาวตาย (น่าจะชื่อ อลิซาเบธ มั้งครับ) แล้วทิ้งดาบเล่มนึงไว้ให้แล้วเวลาสู้ดาบจะมีตัวอักษรสีแดงขึ้นที่ดาบ แล้วก็มีสู้อีกแบบคือ เหมือนท่องบทสวดคำภีร์ แล้วจะมีตัวอักษรขึ้นตามตัว เนื้อหาถ้าจำไม่ผิด จะเกี่ยวกับ พระเจ้าหลุย์ ประมาณนี้อะครับ ตอนจบเมื่อวังจะโดนเผาแล้วพระเจ้าหลุย์จะให้พลังกับตัวหลัก(นางเอกหรือผู้ชายไม่แน่ใจแต่ผมยาว) แต่ตัวหลักไม่เอา

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
le chevalier d'eon
พี่สาวชื่อ Lia ส่วนอลิซาเบธเป็นราชินีรัสเซียค่ะ เรื่องนี้อิงบุคคลและเหตุการณ์ในประวัติศาสตร์ แต่เติมความเป็นแฟนตาซีเข้าไป เดออนที่แต่งหญิงเพราะเดออนตัวจริงเป็นสายลับ?มั้งถ้าจำไม่ผิดของฝรั่งเศสที่ปลอมเป็นผู้หญิง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่