พาไปเยี่ยมชมบูติค Hermès ที่ปารีสค่ะ

วันนี้ขอพาไปชมภาพบรรยากาศในบูติค Hermès แบรนด์สุดหรูที่ปารีสค่ะ

สาขานี้คือสาขา Rue de Sèvres ตั้งอยู่ที่ 17 Rue de Sèvres ค่ะ
เห็นข้างในสวยๆแบบนี้ เพื่อนๆทราบไหมคะว่าที่นี่เคยเป็นสระว่ายน้ำในร่มมาก่อน!!

โครงสร้างเดิมมีอายุเก่าแก่ตั้งแต่ปี 1935 ถือเป็นคลับว่ายน้ำที่เก่าแก่ที่สุดในปารีส
สมัยนั้นคือเป็นอารมณ์แบบคนเก๋ๆเค้าไปเจอกัน (เข้าใจว่าฟิลประมาณปริศนากับท่านชายพจน์ที่จะต้องไปดีเทนนิส สังสรรกับเพื่อนที่สมาคม 555)
หลังจากสระว่ายน้ำถูกปิดไปเมืองปี 1970 ที่นี่ได้กลายเป็นโชว์รูมมีจัดแฟชั่นโชว์ หรืองานอีเว้นท์บ้างครั้งคราว ก่อนจะถูกปิดและถูกซื้อและรีโนเวทมาเป็นช้อปของ Hermès แบบทุกวันนี้ค่ะ

นอกเหนือจากนี้ อีกหนึ่งเหตุผลที่บูติค Hermès สาขานี้ ควรเป็นอีกหนึ่งที่ที่มาเช็คอิน
เพราะถึงแม้จะไม่มีเป้าหมายจะซื้อของอะไรอยู่ในใจ แต่ในบูติกนี้ยังมีคาเฟ่ชื่อว่า Le Plongeoir ให้สำหรับบุคคลภายนอกเข้าไปนั่งจิบน้ำชา ทาน afternoon tea เก๋ๆกันด้วยละคะ (กระซิบบอกนิดนึงว่า ถ้วยชา จาน ภาชนะทุกอย่างในร้านเป็นของ Hermès คือเก๋ไปอีกกกก)

เผื่อใครสนใจไปตามรอย ที่อยู่ก็คือ 17 Rue de Sèvres ค่า (ยังไม่ซื้อของก็ไปเช็คอินจิบชาเก๋ๆก่อนก็ได้ค่ะ 555)

ไม่พลาดข้อมูลและทริคเด็ดๆเกี่ยวกับการช้อปปิ้งที่ปารีส ดาวโหลดคู่มือช้อปปิ้งในปารีส ฉบับภาษาไทยฟรีได้ที่นี่เลยค่า
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview