อยากสอบถาม เรื่องการสอบทหารเรือคับ พอดีโดนใบแดง (เซงสุดๆ555)

พอดีว่าผมจับทหารได้ใบแดง ทร.4 มีวุฒิ ป.ตรี เกิด2537 ถ้าเข้าไปเป็นทหารแล้วผมวางแผนว่าจะสมัครทางด้านนี้ไปเลย 
อยากให้ช่วยแนะนำหน่อยว่าดีหรือไม่คับ 
1.อยากรู้ว่าการเข้าสอบจ่าตรียากหรือไม่ หรือสามารถสอบเข้าไปตำแหน่งอื่นๆได้หรือไม่คับ
2.การสอบของทหารเรือเปิดรับแต่ละทีแต่ละตำแหน่งเค้าเอาคนเยอะไหมคับ
3.ถ้าผ่านช่วงฝึก3เดือนแรก แล้วเลือกเหล่าสามารถเลือกได้หรือไม่ หรือว่าต้องสอบเลือกคับ

รบกวนผู้รู้ช่วงตอบหน่อยคับผม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่