คณะโบราณคดีเรียนอะไรบ้างคะ จบไปแล้วมักทำงานอะไรคะ ?

จากหัวข้อกระทู้ค่ะ จขกท.มีความสนใจให้คะณะโบราณคดีแต่ไม่มีใครให้ถามถึง
การเป็นอยู่ การเรียนจบมาทำงานอะไรได้บ้าง สอบตรงอย่างไร เรียนอะไรบ้าง ควรมีคุณสมบัติอย่างไรถึงจะเรียนที่คณะนี้ได้
จขกท สนใจสาขาศิลปะประวัติศาสตร์น่ะค่ะ 
ใครเป็นรุ่นพี่หรือผู้มีความรู้ช่วยตอบหน่อยนะคะ ขอคอนแทคส่วนตัวได้ด้วยก็ดีนะคะขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview