พัดลมไอเย็นมีกลิ้น เพราะน้ำที่เติมไป จะแก้ยังไงดี

พอดีว่าช่วงนี้ภูเก็ตเปิดน้ำประปา ได้น้ำชามา+กลิ่นคล้ายๆคาวปลาทุกวันเลยครับ
รอให้ตกตะกอนแล้วถึงเอามาเติ่ม แต่กลิ่นเหม็นมันยังไม่หายไป

อากาศร้อนๆมาเปิดพัดลมเย็นๆ มันก็เย็นนะ แต่มาพร้อมกลิ่น กลายเป็นเหม็นทั้งห้องเลย

ควรแก้ไขยังไงดีครับ 
ขอบคุนล่วงหน้าครับ

แสดงความคิดเห็น
Preview