เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

ถ้าเอาน้ำแข็งใส่เครื่องพ่นควันอโรม่าที่ตัวใหญ่ๆ หน่อย ควันที่ออกมาจะทำให้ห้องเย็นลงมั้ยครับ

อ่านรีวิวพัดลมไอเย็น แทบจะทุกยี่ห้อ ถ้าไม่เย็น ปั๊มน้ำก็พังไว จนไม่อยากเสี่ยงซื้อให้เป็นซากอนุสรณ์ในบ้าน เลยมีไอเดียว่าถ้าเอาน้ำแข็ง อาจจะเป็นเกล็ดน้ำแข็งที่ซื้อตาม 711 ใส่ในเครื่องพ่นควันอโรม่าตัวใหญ่ๆ หน่อย (เอาแบบที่เปิดตัวถังใส่น้ำง่ายๆ) มันจะช่วยให้ห้องหรือเอาแค่บริเวณที่มีควันพุ่งเย็นลงบ้างมั้ยครับ อาจจะใช้พัดลมเป่าช่วยด้วย จะได้ประหยัดงบประมาณ แล้วมันจะกระทบกับการทำงานของเครื่องพ่นควันอโรม่ามั้ยครับ หรือคำถามนี้ stupid เกินไป

ประเด็นคือ คิดว่ามันใช้ได้ผลมั้ย ถ้าได้ผลระยะเวลาเย็นจะยาวนานตามปริมาณน้ำที่เติมมั้ย และเครื่องพ่นจะพังมั้ย
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่