อยากดูเรื่อง Relic Hunter พากย์ไทย ทั้ง 3 season ช่วยหาด้วยครับ

Relic Hunter (1999–2002)

ไม่แน่ใจว่าจะมีคนรู้จักซีรี่ส์ชุดนี้มากน้อยแค่ไหนนะครับ จำได้ว่า CVD และ Right Pictures เคยเอามาออกอยู่พักหนึ่ง แต่บอกได้เลยครับว่าสนุกและน่าติดตาม (ตัวซีรี่ส์มี 3 ปีครับ)

เรื่องของซิดนี่ย ฟ็อกซ์ (Tia Carrere) ศาสตราจารย์โบราณคดีที่ท่องไปทั่วโลกเพื่อค้นหาสมบัติ ซึ่งเหตุที่ผมชอบก็เพราะ Carrere สวยมากครับ (5555) ส่วนเนื้อหาแต่ละตอนก็น่าติดตามดี และที่ผมชอบสุดๆ คือทุกตอนเราจะได้เห็นโลเกชั่นใหม่ๆ เรื่อยๆ ไม่ว่าจะวิหารกลางป่า, ห้องลับตามบ้าน ตามโบสถ์ต่างๆ หรือถ้ำลึกลับตามหุบเขาต่างๆ แม้มันจะดูออกในบางครั้งว่าเป็นฉากในสตูดิโอ แต่ทีมงานก็ตกแต่งให้มันดูเหมือนจริงได้ดีครับ

สมบัติแต่ละตอนก็น่าสนใจครับ เช่น ถุงมือของนักเบสบอลในตำนาน, เหรียญอาถรรพณ์, เทวรูปอียิปต์ หรือถ้วยศักดิ์สิทธิ์ของพระพุทธองค์ ยอมรับเลยครับว่าผมลุ้นทุกตอนว่า ครั้งนี้ซิดนี่ย์ต้องไปตามหาอะไร เพราะมันเพลินดียามฟังตำนานของของแต่ละชิ้นน่ะครับ เจ๋งดี

แสดงความคิดเห็น
Preview