เป็นไปได้ไหมที่จะมีกฎหมายบังคับใช่ให้มีการปลูกป่าขึ้นมาใหม่?

ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ...

อยากให้มีกฎหมายออกมาบังคับใช้ให้มีการปลูกป่าครอบครัวละ 1-2 ต้น หรือมากกว่านั้น และในพื้นที่ที่ไม่ได้ใช้ประโยชน์ก็เฉลี่ยออกมาว่าควรปลูกกึ่ต้นๆ และอยากให้มีกฎหมายที่เด็ดขาดสำหรับการเผาของเกษตรกรทั้งก่อนหลังการเก็บเกี่ยว หรือไม่ก็ควรมีการเรียกเก็บภาษีการเผาของแต่ละประเภท และแต่ละพื้นที่การเผา เพราะทุกวันนี้สภาพอากาศประเทศของเรา เริ่มเข้าขั้นวิกฤตเลยก็ว่าได้ คิดถึงคนในอนาคตว่าพวกเขาจะมีชีวิตรอดกันยังไง กับสภาพอากาศแบบนี้ เผลอๆ อาจมีการล้มตายเพราะสภาพอากาศเป็นว่าเล่นเลยก็ได้

มีความคิดเห็นกันอย่างไรบ้าง โปรดแสดงความคิดเห็นที่มีเหตุผล และไม่ใช้คำพูดที่เสียดสีกันนะครับ...
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่