ใครเจอปัญหามือถือ Samsung Galaxy A30 หน้าจอดับบ้างครับ

เพิ่งซื้อมาได้ 2 อาทิตย์ มีอาการคือ จอดับไปเฉยๆ กดปุ่ม Power ปลุกไม่ได้ ลองโทรเข้ามีสัญญาณ แต่เครื่องไม่ตอบสนอง สุดท้ายต้องกดปุ่ม Volume down + ปุ่ม Power ค้างไว้เพื่อ Reset จะมีอาการวันละครั้ง รำคาญมาก อยากทราบว่ามีเพื่อนๆคนไหนเป็นบ้างครับ และแก้ไขยังไง 

ปล. ปัจจุบันใช้อัพเดทล่าสุดของ Samsung อยู่แล้วครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่