รบกวนสอบถามเกี่ยวกับการเรียนเป็นจิตแพทย์ที่ญี่ปุ่นค่ะ

ส่วนตัวตอนนี้กำลังจะจบม.ปลายที่ประเทศญี่ปุ่นค่ะ จากจะเป็นจิตเเพทย์มากๆ
แต่มีข้อสงสัยหลายอย่างเลยค่ะ
1.การเรียนแพทย์ที่ญี่ปุ่น คล้ายกับของไทยมั้ยคะ?
2.ต้องเรียนกี่ปี เรียนเกี่ยวกับอะไรบ้าง
3.ถ้าหากเรียนจบแล้ว จะต้องสอบอะไรบ้าง (ของที่ญี่ปุ่น ,ใบประกอบวิชาชีพ ฯลฯ)
4.มีแพทย์คนไทย ที่ทำงานในญี่ปุ่น มั้ยคะ?
5.มีมหาลัยที่โด่งดัง หรือแนะนำเกี่ยวกับเรื่องนี้มั้ยคะ

ขอบคุณมากๆเลยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่