เดาเนื้อเรื่อง star wars rise of skywalker

หลังจากดูTeaseแล้วได้ยินเสียงหัวเราะของpalpatineในตอนจบ ในหัวผมก็คิดว่าpalpatineน่าจะเป็นส่วนสำคัญในเรื่อง แต่ไม่น่าจะโผล่มา แต่คือตัวแปลที่จะเฉลยว่าเป็นญาติของreyก็เป็นได้ เพราะในep7ฉากนิมิตของreyตอนจับlightsaberจะได้ยินเสียงร้องของpalpatineด้วย (ตอนแรกก็ไม่รู้ ดูคลิปฝรั่งหาeaster eggมา) ส่วน kylo ren เข้าด้านมืดแบบเต็มตัว แบบกู่ไม่กลับและน่าจะตายตอนจบ หรืออาจกลับตัวกลับใจและสังคมให้อภัย แต่นั่นไม่ใช่เรื่องสำคัญแต่จุดสำคัญก็คือ หนังพยายามจะสื่อว่า แม้แต่เกิดในลากฐานดีขนาดไหนก็เป็นคนเลวได้ และเกิดในลากฐานเลวก็เป็นคนดีได้เช่นกัน อยู่ที่ตัวเราเป็นคนเลือกเอง  (ไม่รู้จะพิมพ์ยังไงให้ดูดี555) นี่ก็คือสาเหตุทำไมผมถึงคิดแบบนั้น ผมคิดว่าถ้าจบแบบนี้หนังโอเคเลยทีเดียว ส่วนเรื่องของโพฟินพระรองตัวอื่นๆไม่น่าจะมีส่วนสำคัญอะไร คงจะเป็นส่วนหนึ่งของหนังที่เป็นซีนแอคชั่นที่ทำให้หนังไม่น่าเบื่อ ไม่รู้ว่าจะมีคนคิดแบบผมไหม หรือตั้งกระทู้แบบนี้แล้ว (ไม่ได้ค่อยได้อ่าน) ผมแค่หาช่องระบายในพันทิป เพราะโลกความจริงในสังคมของผมไม่ค่อยมีใครดูหนังหรืออินกับstarwarsเท่าไหร่ ผมเองก็รู้เรื่องข้อมูลเชิงลึกไม่มาก แค่ชอบดูหนังเป็นงานอดิเรก แล้วเพื่อนๆพี่ๆคิดว่าเนื้อเรื่องrise of skywalkerจะออกมาในทิศทางไหน?? ยิ้ม
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 5
จากข่าวลือทั้งหมด และฉากหลุดในที่ประชุม
ของผู้ถือหุ้น Disney ผมเดาเนื้อเรื่อง(แบบกาวๆ)
ได้ว่า (อย่าซีเรียสนะครับ อ่านเอาเพลินๆ)

[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

สรุป First Order ล่มสลาย ทุกคนรอด
ไม่มี  Jedi - Sith มีแต่นักรบสายกลาง
คืนความสุขให้ประชาชน จบ

(จริงๆผมเดาว่าไม่จบสวยแบบนี้หรอก
เดาว่า Chewbacca กับ Lando น่าจะตาย
และมีหลายปมที่ต้องมาคงายในภาคนี้)
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่