ต้องจองคอนโดด่วน​ เพราะเหลือแค่สามห้อง​ แต่มารู้เมื่อวานว่า​ ซอยนั้นน้ำท่วมบ่อย​ ใครรู้ช่วยตอบหน่อยแถวลาซาลต้นซอยค่ะ

คือจะจองคอนโดกับแฟนในซอยลาซาล​7รู้สึกแฮปปี้กับแบบห้องมากและราคาก็โอเคเลยสำหรับเราทั้งคู่​ แต่เมื่อวานมีคนเตือนว่าน้ำท่วมขังซอยนี้เวลาฝนตกแม้จะตกแบบปกติก็ตาม​ พอเราถามลึกว่าท่วมสูงมั้ย​ คือถ้าตกแบบปกติคือตกนานหรือแรงแค่ไหน​ น้ำถึงระบายไม่ทันคนที่บอกเค้าก็เราไม่ได้เพราะเค้าแค่นั้งรถผ่าน​ เราก็เข้าไปถามเซลล์วันนี้ว่าปกติซอยนี้น้ำท่วมหรอ  เซลล์บอกว่าช่วงต้นซอยก็ท่วมแต่ไม่มาก​ แต่ถ้าเลี้ยวเข้าลาซาล7แล้วไม่ท่วมแล้วค่ะ​ แต่เราก็แอบกังวลว่าท่วมนี้คือหนักแค่ไหนเพราะเราเองบางทีต้องเดินออกมานั้งบีทีเอส​ แล้วเราใส่ผ้าใบกับกางเกงยีนส์ขายาวทำงานทุกวัน​ ถ้าต้องคอยเอากางเกงกับรองเท้ามาเปลี่​ยนตลอดก็อยากคิดดูอีกที​ จึงอยากให้เพื่อนๆที่อยู่แถวนั้นหรือซอยนั้นมาช่วยๆแชร์ประสบการณ์​ลุยน้ำในซอยนั้นหน่อยว่าสูงมากมั้ยนานมั้ยกว่าน้ำจะระบายออกหมด​ ตอบกันเยอะๆนะคะเพราะห้องที่จะจองเหลือแค่สามห้องแล้ว​ เราอยากได้ข้อมูลเยอะๆจะได้รีบตัดสินใจ รบกวนด้วยค่ะ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่