มีวิธีทำให้ Excel แก้ค่าในเซลล์อัติโนมัติ ทุกครั้งที่สั่ง Print ไหมครับ

อยากให้ excel แก้ค่าในเซลล์ทุกครั้งที่สั่งพิมพ์งาน คล้ายๆการนับจำนวนงานที่พิมพ์อ่ะครับ ว่าพิมพ์ไปกี่แผ่นแล้ว ให้นับไปเรื่อยๆตลอดเลย โดยปกเวลาผมสั่งพิมพ์ก็ต้องแก้ตัวเลขให้ +1 ทุกครั้ง จากค่าเดิม เลยอยากรู้ว่ามีวิธีเขียนแมโคร หรือเขียนสูตรแบบไหนพอจะทำแบบนี้ได้บ้างครับ ผมพิมพ์แค่ครั้งละแผ่น นะครับ 
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่