รถจอดไว้ 2 สัปดาห์ สตาร์ทไม่ติด พ่วงแบตแล้วก็ยังเงียบ เกิดจากอะไรคะ

ข้อมูลรถ
โตโยต้า วีออส รุ่นท๊อป ปี 2017 วิ่งไป 32000 กม.
เพิ่งเปลี่ยนแบตได้ 10 เดือน เปลี่ยนแบตรีโมท 1 เดือน
Push start ไม่มีรูกุญแจ

เนื่องจากวันหยุดยาว เราเลยจอดไว้ไม่ได้ใช้ ตั้งแต่วันที่ 3 เมย. ไม่ได้ไปสตาร์ทเลย
เพราะไปอยู่อีกบ้าน รถจอดอยู่ชั้น 2 ของอาคาร

พอมาวันนี้ ตอนแรกใช้รีโมทเปิดรถไม่ได้ พอใช้กุญแจไขเปิดได้ รถก็ไม่ร้อง
พอกดสตาร์ท ไม่ติด เอารถอีกคันมาพ่วงก็เงียบไปเลย

เกิดจากอะไรได้บ้างคะ โทรหาช่างที่ศูนย์ก็บอกว่า น่าจะมาจากแบต แต่แบตก็ไม่เก่า
ตอนเปลี่ยนใช้รุ่นใหญ่กว่าที่ติดรถมาด้วย

เย็นนี้จะยกแบตไปให้ร้านที่ซื้อดูค่ะ

ขอบคุณค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่