สอบถามการต่อเสาสัญญาณ samart D7E ครับ

ไม่แน่ใจว่าต่อแบบนี้ถูกไหมครับ(รูปวางบนเบาะหนัง รูปที่ 1) คือกล่องสีเขียวตรงกลางดูไม่เหมือนที่เห็นในคู่มือหรือที่เห็นในเวปสามารถ

โดยด้านแคบ(ที่ขอบมน ๆ) ในคู่มือมันติดกับเหล็กตรงกลาง (รูปที่ 2)
หันทางเดียวกันตำแหน่งเดียวกัน แต่ของสามารถรับสัญญาณแย่กว่า สายเดิมของ Family เสาแบบ active มีไฟเลี้ยง (รูปที่ 3) อีกครับ

รูปที่ 1

รูปที่ 2

รูปที่ 3
ขอบคุณครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
ต้องสูงประมาณบ้านชั้นสอง หันถูกทิศ ตั้งให้ได้ระนาบนะคะ ลองดูใหม่
ที่บ้านห่าง 22 กม ใช้ก้างปลาเล็กสุด (มีโครง 2-3 ซี่)
ได้ สัญญาณ100 คุณภาพ 80 ค่ะ
ก่อนหน้านั้นติดตรงชานบ้าน
สัญญาณ 60 คุณภาพ 45 ภาพล้มบ้างเวลาอากาศแย่ๆ  ตอนนี้ดูชัดไม่มีกระตุกเลยหลังจากย้ายขึ้นไป
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่