สอบถามเกี่ยวกับ ซีรีส์ vampire diaries ss6

กระทู้คำถาม
คือดูๆหยุดๆ เลยลืมไปแล้วว่าเพราะอะไรทำไมถึงมีแวมไพร์ที่เป็นพ่อมดได้นะครับ

กลุ่มเพื่อนของลิลลี่ กับไคน่ะครับ

จำไม่ได้แล้วว่าทำไม ใครจำได้ช่วยสปอยหน่อยครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
เป็นพ่อมดแม่มดที่เป็น Siphoner แล้วถูกเปลี่ยนเป็น Vampire ครับ
Siphoner เป็นพวกพ่อมดแม่มดที่ไม่มีพลังเวทย์ของตัวเอง ต้องดูดจากคนหรือสิ่งของที่มีพลังเวทย์ จึงสามารถร่ายเวทย์ต่างๆได้
พอพวกนี้ถูกเปลี่ยนเป็น Vampire ก็ดูดพลังเวทย์ที่ใช้คงสภาพของ Vampire มาเป็นพลังตัวเองได้ ทำให้สามารถใช้เวทย์ต่างๆได้
ในขณะที่พ่อมดแม่มดอื่นๆ ทำไม่ได้นั้นเอง
แสดงความคิดเห็น