[CR] รีวิว แกะกล่อง กล้อง insta360 one x ที่ซื้อจาก Apple

กระทู้รีวิว
จากกระทู้ที่ผมถามก่อนหน้านี้ว่า insta 360 one x ที่ไหนดี... แล้วมีคนมาเม้นว่าซื้อที่ Apple น่าจะดีสุดถึงจะแพงแต่ก็น่าจะเคลมเวลามีปัญหางายดี... ซึ่งก็จริงแฮะผมเลยสั่งซื้อตั้งแต่วันนั้นเลย(ฮ่า)
ผมซื้อผ่าน
https://www.apple.com/th/shop/product/HMLM2ZM/A/%E0%B8%8A%E0%B8%B8%E0%B8%94%E0%B8%81%E0%B8%A5%E0%B9%89%E0%B8%AD%E0%B8%87-insta360-one-x
ค่าเสียหาย 15,950 บาท ฟรีค่าจัดส่ง 
ครับเนื่องจากเลือกไปรับที่ Icon  ไม่ได้เลยต้อง DHL มาส่งความจริงผมควรได้วันที่ 17/4/62 .... แต่มาถึงวันที่ 16/4/62 ซะงั้นโชคดีที่ว่าง 

เริ่มจากกล่องก่อนเลย มีเขียนชัดเจว่า Made For IPhone Ipad และ Max (แต่ที่อ่านมารู้สึกสึกใช้กับ Android  ได้ด้วย) ซึ่งหน้าตากล่องจะต่างจากซื้อจากแบบแยก เพราะถ้าซื้อผ่าน Apple จะเป็นการซื้อของทั้งชุดเลย กลองแอบบุบเล็กๆด้านขวา แต่ก็เล็กน้อยพอรับได้ 

ของที่มีในกล่องที่เขียนไว้มีดังนี้
1. กล้อง Insta360 ONE X
2. กระเป๋าเก็บอุปกรณ์สำหรับพกพา 
3. ขาตั้งพกพาพับเก็บได้แบบบุลเล็ตไทม์ <--- ปกติต้องซื้อแยก
4. ไม้เซลฟี่ล่องหน <--- ปกติต้องซื้อแยก
5. การ์ด microSD ขนาด 32GB <--- ปกติต้องซื้อแยก
6. แบตเตอรี่ Insta360 ONE X จำนวน 2 ก้อน <--- ปกติได้แค่ 1 ก้อน (ถ้ามันไม่ให้มา 2 ก้อนผมก็คงสอยเพิ่มเอง)
7. สายอะแดปเตอร์ต่างๆ 
8. คู่มือ <--- แอบเสียดายที่ไม่มีภาษาไทย
แน่นอนว่า Made In Chaina
รูปของข้างในครับเก็บของได้แน่นหนาดีมาก แน่นอนว่ารอยบุบเล็กๆนั่นไม่มีผลอะไรกับของแน่ๆ (ผ่าด้านบนก็มีเยื่อบุเอาไว้กันกระแทกด้วย) ส่วนการใช้งานยังไม่ได้เทสเพราะของเพิ่งงมาถึง(ฮ่า) เดือนหน้าผมจะไปเที่ยว ญี่ปุ่น หวังว่าจะได้ภาพสวยๆ มาฝากครับ กลับบ้านวันนี้มีอะไรให้เล่นละ(ฮ่า)
ชื่อสินค้า:   insta 360 one x
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่