พยาบาลกับเทคนิคการแพทย์อาชีพไหนรุ่งกว่ากันคะ

คือหนูเป็นDek62 หนูพลาดหมอค่ะ คะแนนพอจะถึงเทคนิคการแพทย์กับพยาบาลค่ะ หนูไปอ่านมาหลายๆกระทู้ หนูเห็นพี่ๆที่เป็นพยาบาลหลายคนบ่นเรื่องความไม่เท่าเทียม หนูกังวลค่ะ ส่วนตัวหนูอยากทำงานที่มีฐานเงินเดือนที่ดี อยากทำธุรกิจเกี่ยวกับสายสุขภาพด้วยค่ะ ควรไปทางไหนดีคะ ส่วนตัวชอบเทคนิคการแพทย์สาขารังสีมาก แต่ไม่รู้ว่าจะหางานยากหรือปล่าวคะ 😭หนูไปอ่านมาหลายที่เค้าบอกกันว่า หางานยาก หนูขอคำแนนำจากพี่ๆหน่อยนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่