สอบถามเกี่ยวกับผู้เชียวชาญแถบ Scandinavian หน่อยครับ

รบกวนสอบถามผู้เชี่ยวชาญหรือคนที่เคยไปประเทศแถบ Scandinavian หน่อยครับ
พอดีผมมีตั๋วไปกลับ กรุงเทพ-เฮลซิงกิ(ฟินแลนด์) อยู่ มีเวลาเที่ยวประมาณ 8 วัน ช่วง Spring (ต้นเดือนพฤษภาคม)
สอบถามครับว่าช่วงที่ผมไปคือช่วงใบไม้ผลิ ไปรูทไหนดีกว่าครับ

1. Helsinki - Tallinn(Estonia) - Riga(Latvia) - St Peterburg(Russia) - Helsinki  <เดินทางโดยรถยนต์>
2. Helsinki - Stockholm(Sweden) - Tallinn(Estonia) - Helsinki <เดินทางโดยเรือ + ขนส่งสาธารณะ>
3. Helsinki - Tallinn(Estonia) - Riga(Latvia) - Lituania - Helsinki  <เดินทางโดยรถยนต์>
4. นั่งเครื่องต่อไป Norway เลยแวะต่อเครื่อง Helsinki เฉยๆ (เที่ยวแต่ Norway เสียค่าตั๋วเพิ่มไปกลับ 3,xxx บาท) <เดินทางโดยรถยนต์ใน Norway>

ขอความเห็นด้วยครับ ใจจริงๆอยากไป Lapland ไปให้น้อง Huskie ลากท่ามกลางหิมะ แต่ช่วงนั้นไม่มีหิมะแล้ว เสียดายมากครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่