อยากเที่ยวทำไมต้องเดี๋ยวก่อน? ไปจ้าแบกเป้เที่ยวเกาะกูด เที่ยวคนเดียว

เอาดี ๆ อยากเที่ยวทำไมต้องเดี๋ยวก่อน...ไปเลยคร้า อยากไปไหนก็ไป รุ่นนี้ต้องเปย์ตัวเองอย่างเดียว ไม่ต้องง้อหรือรอใคร สตรองเบอร์ 10
สวัสดีทุกท่านอีกครั้งค่ะ พาเที่ยวในช่วงวันหยุดสงกรานต์ 2562 ร้อนแบบนี้ต้องทะเลสิค่ะโดนใจ เคยมาครั้งที่แล้วธันวาคม 2561 ได้ภาพนิดหน่อย ไม่ได้แว้นไปเก็บภาพตามที่ต่าง ๆ เพราะมัวแต่นั่งชิลล์โง่ ๆ ริมทะเล เล่นน้ำ กินนอน อยากจะแชร์ประสบการณ์การเดินทาง แต่ข้อมูลและภาพถ่ายมีไม่มาก เลยจำเป็นต้องมาซ่อมอีกรอบเก็บข้อมูลและภาพถ่ายเพิ่มเติม (แหม ๆๆ ยังกะจะมาเก็บข้อมูลทำวิจัยเลยนะเนี่ย) ก็แบกเป้มาคนเดียวนั่นแหละ เหมือนการเดินทางในทุก  ๆ ครั้ง ถ้าหลายท่านที่เคยติดตามในรีวิวที่ผ่านมาก็จะรู้ว่าเป็นคนที่เดินทางท่องเที่ยวคนเดียวตลอด ทำงานหนักค่ะ เที่ยวหนักกว่า ถ้าใจเราอยากเที่ยวมัวแต่...เดี๋ยวก่อน เราก็จะไม่ได้เที่ยวนะ การวางแผนหรือแพลนมากเกินไปเผลอ ๆ ทริปอาจล่มก็เป็นได้ เห็นมาเยอะแล้วค่ะ จะเที่ยวอย่าคิดเยอะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่