โทรศัพอัพเดทใหม่อ่ะครับแล้วมีปัญหานิดหน่อย

1.

2.

ตามที่ได้เห็นในภาพครับ ยกตัวอย่างแอพไลน์ พอมีคนทักมา แล้วมันขึ้นแบบภาพที่ 1. อ่ะครับ (ตรงมุมบนขวา) แล้วมันขึ้นทุกคร้ง ไม่ว่าจะเล่นเกม ดูยูทูป หรือทำอะไรถ้ามีคนทักมาจะชอบขึ้นแบบนี้

ถ้าเรากดจิ้มไปทีนึงมันจะขึ้นอย่างรูป 2. ครับ ซึ่งมันคือหน้าต่าง มัลติวินโดว์ นั่นเอง

ปัญหาก้คือเวลามีคนทักมาแล้วผมไม่รุ้ ก้ดันไปกดโดนแล้วมันเด้ง ทำให้รบกวนแอพอื่นอ่ะครับ ใครพอมีวิธีปิดมันบ้างไหมครับ

ปล.ผมลองหลายวิธีแล้วในตั้งค่าโทรศัพท์ ทั้งตั้งในตัวโทรศัพท์แล้วก้แอพโดยตรง ก้ยังหาวิธีปิดไม่ได้ครับ ที่ผมต้องการก้คือไม่ให้มันมีไอวงกลมแบบภาพ1.ขึ้นมา ง่ายๆก้คือปิดวงกลมนั่น

โทรศัพท์ผม Samsung galaxy s8+

ปล.2 ก่อนหน้านี้โทรศัพท์ผมมันอัพเดทเครื่องครับ แล้วมันอัพใหญ่มากๆ เปลี่ยนเยอะมากๆจนผมงง นึกว่าได้โทรศัพท์ใหม่ หลังจากอัพเดทก้เปนแบบนี้เลยครับ

อยากรู้ข้อมูลอะไรเพิ่มถามได้เลยครับ Thanks.
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่