ผมเรียนคณะวิทยาศาสตร์การแพทย์ แต่อยากเป็นนักกายภาพบำบัด ผมวามารถต่อโทคณะสหเวชฯเพื่อที่จะเป็นนักกายภาพดีไหม

ตามนั้นเลยครับ ก่อนอื่นกระทู้นี้ผมขอความคิดเห็นที่ไม่ดราม่าหรือพาดพิงเกี่ยวกับสาขาหรือสถาบันอื่นในทางที่ผิดหรือกล่าวในเชิงส่อเสียดนะครับ
คืออย่างนี้ครับ ผมอยากเรียนสหเวชแหละครับ แต่คะแนนไม่ถึงเกณฑ์ขั้นต่ำ ไม่อยากซิ่วด้วย เลยตัดสินใจยื่นคณะวิทยาศาสตร์การแพทย์ของม.นเรศวร แล้วติดครับ ผมตั้งเป้าหมายว่า ถ้าผมจบป.ตรีคณะนี้ จะต่อโทสาขาเทคนิคการแพทย์หรือสหเวชที่ต่างประเทศ(เท่าที่ผมหาข้อมูลมา ประเทศไทยไม่มีหลักสูตรป.โท) ผมคิดว่าแนวทางนี้เหมาะไหมครับ
ปล. อย่าเพิ่งพูดในประเด็นทุนเรียนต่อครับ นี่แค่ขอความคิดเห็นเท่านั้นครับ
ปล.2 ผมเรียนสาขาวิทยาศาสตร์การแพทย์ครับ (ไม่ต่อเนื่องโท)
แสดงความคิดเห็นกันมาเยอะๆนะครับ ขอบคุณครับ🙏

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่