อยากทราบเรื่องการศึกษาต่อที่ประเทศอังกฤษในระดับ มัธยมศึกษาตอนปลายคาะ

มีใครมีประสบการเกี่ยวกับการศึกษาต่อที่อังกฤษมั้ยคะ 
ด้วยความที่ตัวหนูอยากศึกษาตอนม.ปลาย จึงทำให้หาข้อมูลยากมากๆเลยค่ะ ส่วนใหญ่จะเป็นมหาลัยทั้งนั้นเลยค่ะ เลยอยากจะมาถามว่าเพื่อนๆที่มีความรู้ด้านนี้หน่อยนะคะ ว่าการสอบชิงทุนเป็นยังไง เเนะนำมหาลัยไหน บริษัทไหน เมืองไหน รวมถึงรายละเอียดเล็กๆน้อยก็ได้คะ
จะเล่าประสบการณ์ก็ได้ค่ะ ได้ทั้งมหาลัยเเละมัธยมปลายเลยนะคะ
หรือภ้าเพื่อนไปเเบบจ่ายตังเองเลยก็อยากรู้ว่าค่าใช้จ่ายแพงมั้ย เรียนเป็นยังไงบ้าง ประทับใจมั้ย
ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกๆคำเเนะนำเเละประสบการณ์ค่ะ 

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่