ใครดู Hell Boy มาเเล้ว คิดเห็นยังงัยบ้างให้คะเเนนเท่าไหร่ ?

ใครดู Hell Boy มาเเล้ว คิดเห็นยังงัยบ้างให้คะเเนนเท่าไหร่ ?
ดูคลิ๊ป รีวิวผ่าน Youtube ได้

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
ก็นับว่าเป็น  หนังที่น่าดูมากๆเรื่องนึงเลย ครับ

เเต่เมื่อ ได้ดูเเล้ว ผมรู้สึกว่า ชอบ เวอร์ชั่นเก่ามากกว่า  การกลับมาใรนภาคนี้เน้นเเอคชั่น ชนิด เรท R เลือด เป็น เลือด
รุ่นเเรงกันเลยทีเดียว  ซึ่ง ความมันส์จากาก แอคชั่น นี้ บอกได้เลยว่ามันส์ จริงๆ  เเต่  ด้วยความรู้สึกของผมที่คิดว่า
มีมาเยอะเกินไปจึงรู้สึกว่ายัดเยียดมากไปหน่อย   ที่สำคัญมิติต่างๆของเนื้อเรื่องเเละตัวละครก็หายไปโดยสิ้นเชิง
ซึ่งใน Hell Boy นี้ทำออกมาได้ สนุก มีมิติที่ครบรส  เเละมีจังหว่ะของหนังที่ลงตัวครบเครื่องมากกว่า

ผมให้ เรื่อง นี้  ไป    7/10     ครับ

ให้ด้วยความรักใน hero  ท่านนี้  เเละ ความมันส์ที่ใส่มาเเบบเต็มๆ  เเต่ส่วนตัว ชอบเวอร์ชั่นเก่ามากกว่า ดูสนุกกว่า

ที่สำคัญหนังเรื่องนี้ มี 2 เอน เครดิต  นะครับ

ข้อดี คือ เหมาะสำหรับคอหนังเเอคชั่น รุ่นเเรง ดิบ เดือด       

ข้อเสีย   ทุกอย่างดูง่ายไปหมด  เเอคชั่น มากเกินไปไร้จังหว่ะที่เหมาะสม ขาดมิติของหนังเเละตัวละคร  จะไปรู้สึกตื่นเต้นกับหลายๆสิ่งในหนัง

เพื่อนๆดูเเล้วรู้สึกยังงัย  ให้คะเเนนเท่าไหร่กันบ้าง คอมเม้นกันมาได้เลยนะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่