ขอถามจากใจ รถยนต์รุ่นไหนประหยัดน้ำมันที่สุดครับ

กระทู้คำถาม
ช่วยแนะนำรถยนต์รุ่นไหนประหยัดน้ำมันที่สุดครับ ถ้าวิ่งแต่ในกรุงเทพ
1. Honda-HR-V EL
2. TOYOTA CHR 2019 1.8 MID
3. Mazda CX-5 มาสด้า ซีเอ็กซ์-5 รุ่น 2.0 C
4. Honda CRV ฮอนด้า ซีอาร์วี 2.4 S
5. Chevrolet Captiva 2.4 LSX AT FWD
6. MG GS 1.5T
7. มิตซูบิชิ ปาเจโร สปอร์ต 2.4D GT
8. Nissan X-TRAIL นิสสัน เอ็กซ์เทรล 2.5 S CVT 2WD
9. โตโยต้า อินโนวา คริสต้า รุ่น 2.8 G (ดีเซล)
10. โตโยต้า ฟอร์จูนเนอร์ 2.4G MT 2WD

เน้นรถครอบครัวครับ สมรรถนะ อัตราเร่ง ช่วงล่าง รุ่นไหนพอได้ครับเอาแบบประหยัดน้ำมันด้วย ขอบคุณมากครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่