ใครเลี้ยงนกฮูกหรือนกเค้าบ้างคะ หรือใครที่มีความรู้เรื่องนกฮูก

บ้านเราอยู่ริมเขาค่ะ อยู่ๆก็มีลูกนกฮูกมาอยู่ในคอกไก่
น่าจะหลงกะเเม่มัน เเต่คือทีนี้บ้านเราไม่มีความรู้เลย เราก็หาอ่าน
กระทู้ในนี้ พ่อเราก็ให้กินกุ้งเพราะหาง่ายสุดเเล้ว เเต่ตอนนี้นกเริ่มไม่มีเเรง
เหมือนจะไม่สบายเลย ใครมีความรู้เเนะนำได้มั้ยคะ ว่าเลี้ยงกันยังไง
มีอาหารเสริมอะไรมั้ยคะ ว่าจะพาไปหาหมอ หมดหนทาง 

จะปล่อยป่าก็ไม่ได้ ยังเป็นลูกนกอยุ่เลย บินไม่ได้ด้วยค่ะ นี่พิมพ์ร้องไห้ไป😭😭
กลัวมันตาย เเม่ก็กังวล อยุ่มาหลายผูกพันธ์ไปเเล้ว
* เราก็ไม่เเน่ใจค่ะว่านกเค้าหรือนกฮูก ที่หาอ่านบอกนกเค้าเเต่ขนเริ่มงอกเป็นหูออกมาเเล้วค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่