[CR] แบกเป้ไปรับ Summer ที่พัทยา-เกาะล้าน กิน เที่ยว นอน แบบถูกและดี

ใครมีแพลนหนีเที่ยวทะเลหลังสงกรานต์บ้าง?

วันนี้จะมารีวิวที่พัก ที่เที่ยวใกล้ทะเลและคาเฟ่ต์พักผ่อนใกล้กรุงเทพในทริป 3 วัน 2 คืน งบน้อยๆ มาบอก ของดีต้องบอกต่อหลัวจากที่เราได้ไปเที่ยวพัทยากับเดอะแก๊งค์มา คืนแรกไปพัทยา นอนพัก และคืนที่สองไปเกาะล้าน

อ้อ กล้องที่ใช้ถ่ายภาพทั้งทริปนี้คือ Sony A6000 เลนส์ fix 50mm. f 1.8 และ samyoung 12mm. ค่ะ บางภาพมีดำๆที่ขอบๆไม่ใช่อะไรนะคะ คือเซนเซอร์มันเลอะอ่ะค่ะ >< ยังไม่ได้ทำความสะอาดเลย
เพี้ยนmbptสำหรับใครที่ชื่นชอบ ฝากติดตามได้ที่เพจ : ต้องเที่ยวแล้วป้ะ https://www.facebook.com/tongteawlaewpa/ ได้เลยนะคะ

โดยการหาที่พัก เราตั้งในใจว่า คืนแรกต้องถูก คืนที่สองดีแต่ไม่แพง ก็คือทริปงบน้อยนั่นเอง 555 และแล้วเราก็ได้ที่พักคืนแรก คือ Tribe Hotel Pattaya อยู่จอมเทียน และที่พักคืนที่สองบนเกาะล้านคือ บ้านมะนาว ค่ะ

ในวันแรก เราขับรถกันไปชิลๆ ออกสายหน่อยไม่ต้องรีบ มุ่งหน้าไปคาเฟ่ต์สวยๆในใจ
ตอนแรกเลือกไว้ 3 ที่ คือ Tree Tales, Coast Beach และ Surf and Turf วาดแพลนไว้ซะดิบดี
แต่เนื่องจากอากาศที่เย็นสบายเหลือเกินทำให้ไปได้ที่เดียวก็เข้าที่พักไปนอนเลยจ้า
Tree Tales Garden Recipes
เป็นคาเฟ่ต์ที่ร่มรื่นแม้อากาศจะร้อนมาก แต่ในร้านก็ตกแต่งเย็นสบายตาด้วยเฟอร์นิเจอร์ไม้และต้นไม้ ความวินเทจนิดๆ เรียบง่าย ชุดโต๊ะเก้าอี้หลายแบบ ทำให้นั่งได้สบายยาวๆ 
(ในแผนที่เราปักผิดอ่ะค่ะ 555 ปักไม่เป็น)
ภายในร้านเราแบ่งเป็น 4 โซน คือ ด้านนอกร้าน จะมีต้นไม้เยอะ ถ้าอากาศเย็นสบายๆ จะชิลมาก

ด้านในร้านแบ่งเป็น 2 โซนในชั้น 1 โซนหน้าร้านมองเห็นถนน สั่งของง่าย อยู่ใกล้เคาน์เตอร์
โซนด้านหลัง มีประตูกั้น ไม่ได้เปิดตลอดเวลา ตอนเราไปเขาปิดไว้ แต่น่านั่งทีเดียวค่ะ เพราะด้านในจะเห็นว่าตกแต่งเยอะ น่านั่งถ่ายรูปมาก
ส่วนโซนสุดท้ายเป็นชั้นบน อันนี้เขายังไม่ให้ขึ้น เลยไม่ได้ถ่ายภาพมาว่าเป็นยังไง
ตอนกลางคืนทั้งร้านน่าจะสวยอยู่ เพราะแสงไฟสีเหลืองกับกระจกและต้นไม้ น่าจะเป็นอะไรที่ลงตัว

เราลองสั่งอาหารมาทานกันค่ะ 

Pesto Pasta 175.- รสชาติอร่อยดีค่ะ ชอบตรงที่โรยอัลมอนต์ด้วย
Egg Benny 170.- + Bacon 20.- เราสามารถเพิ่มวัตถุดิบได้จากเมนูพื้นฐานค่ะ ส่วนตัวว่าซอสที่ราด Egg Benedic ยังไม่ค่อยเข้มข้นรสจัดเท่าไหร่ หรือเป็นเพราะเราเคยทานที่นึงแล้วมันอร่อยมากกกกกกกกก คือกินได้ 4 ฟองเลยอ่ะ อันนี้เลยเฉยๆ
Pinaaple+Mint Frappe 85.- น้ำอร่อยดีค่ะ เข้มข้นไม่เจือจาง ชอบ

ต่อมากินเสร็จก็เริ่มเหนื่อย หนังท้องตึงหนังตาหย่อน คือมันตึงมากๆ แล้ว เพราะ ก่อนมาถึงเราแวะจุดพักรถกินข้าวแกงกันมาก่อน หิวอ่ะ

เดี๋ยวมาต่อนะคะ รีวิวโรงแรมที่พัทยาหารกันคนละ 2xx บาทจ้า
ชื่อสินค้า:   เกาะล้าน
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่