เมื่อฉันไป AKA Resort & Spa Hua Hin ล่าสุด

ต้องเกริ่นก่อนว่าเราไปรีสอร์ทนี้มาเมื่อประมาณกลางปี 2018 ซื้อแพคเกจจองในงานไทยเที่ยวไทย ซึ่งตอนจองก็ไม่ได้ดูริวก่อนจองใดๆคะ ไปตอนบูธจะปิดแล้ว ซึ่งตั้งใจหาที่พักคือหัวหินคะ หลังจากซื้อแล้ว เลยมาเปิดดูรีวิว คือต้องบอกว่าตกใจพอสมควรกับรีวิวที่ได้อ่าน ซึ่งผลตอบรับไม่ค่อยดีเท่าไหร่ บอกตามตรงเริ่มหวั่นๆคะ เพราะปกติก่อนจะไปไหนจะต้องดูรีวิวก่อนทุกที่ แต่ครั้งนี้ยังงงว่าทำไมไม่ดูก่อน เลยคุยกับแฟนว่าเอาไงดี จะไป หรือจะยอมทิ้งเงิน! สุดท้ายคือไปคะ ลองดูสักครั้งไม่เสียหาย ส่วนผลตอบรับที่ได้ถ่ายรูปมาได้นิดหน่อย อาจจะไม่สวยเท่าไหร่คะ ใช้กล้องมือถือถ่าย 

ลืมถ่ายป้ายโรงแรมกับ Lobby มาคะ เลยเริ่มด้วยรูปวิวสระในห้อง ห้องที่เราพักเป็นแบบ AKA Guti Resort  (อาคา กุฏิ รีสอร์ท) 

บริเวณทางเข้าห้องพัก

ถ้าพักห้องไกลๆสามารถโทรเรียกพนักงานให้มารับที่หน้าห้องพักได้คะ

เคาน์เตอร์กาแฟ เป็นเครื่องชงกาแฟแบบแคปซูล มีอ่างล้างให้

ตรงนี้เป็นบริเวณห้องนั่งเล่น มีประตูไม้เลื่อนเปิด-ปิดระหว่างห้องนั่งเล่นกับห้องนอน

แอบตกใจกับการตกแต่งที่นอนคะ เพราะไปที่อื่นไม่เคยมีแบบนี้ แต่น่ารักคะชอบๆ

แถมปากกาเป็นที่ระรึกให้อีก

อ่างอาบน้ำเป็นแบบ out door แต่ลองมองจากข้างนอกแล้วไม่เห็นคะ

ห้องอาบน้ำแบบ shower หัวฟักบัวแปลกดี ไม่เคยเจอที่ไหน

เป็นมุมถ่ายจากเตียงนอนคะ ห้องจริงกว้างมากและโปร่งมาก 

มุมนี้จะอยู่ข้างเตียงมีบันไดลงสระได้เลย สระใหญ่และมีที่ว่ายยาวพอควรคะ 

ด้านข้างจะเป็นศาลานั่งเล่นวิวภูเขา ทางออกตรงห้องนั่งเล่น

บริเวณทางไปสปา

ที่เห็นเป็นหนองน้ำ โอโหธรรมชาติสุด 

สุดท้ายฝากด้วยภาพของสระว่ายน้ำโรงแรม

สรุปการเข้าพัก รีสอร์ทไม่ติดทะเล ใช้เวลาเดินทางไปหาดประมาณ 15 นาที เน้นเข้าพักแบบเงียบ เป็นส่วนตัว หลังจากเข้าพักค่อนข้างประทับใจ ซึ่งก่อนหน้านี้ยอมรับว่ากังวลสุดๆ คุยกับแฟนมาตลอดทางว่าจะโอเคไหม แต่สุดท้ายก็ไม่มีอะไรกังวลพนักงานต้อนรับดีมากคะ อาหารโอเค เรื่องความเก่าเราว่าไม่เก่าอะไรขนาดนั้น สำหรับคนที่จะไปพักหัวหินแบบส่วนตัวมีสระในห้องราคาไม่แพง ที่นี่ก็เป็นตัวเลือกที่ดีคะ

ตั้งกระทู้ครั้งแรกผิดถูกขอภัยด้วยคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่