ขอคำปรึกษาจากคนเคยเอาไฝออกหน่อยค่ะ

สวัสดีค่ะ อยากจะขอคำแนะนำจากคนที่เคยเอาไฝออก ไฝในที่นี้คือไฝจริงๆเลยนะคะไม่ใช่ขี้แมลงวัน มีลักษะสีเข้ม นูน และโตตามตัว
ตอนนี้เรามีอยู่ที่บริเวณคางเม็ดนึงค่ะ ขนาดประมาณ1ซม. ใหญ่มากๆสำหรับหน้าผญ.คนนึง55555
เราไปตระเวณปรึกษามาหลายคลีนิคแล้ว ได้คำตอบเดียวกันมาหมดเลยคือต้องผ่า เพราะมันมีราก ซึ่งต้องไปที่รพ.ใหญ่เท่านั้น เพราะถือเป็นเคสผ่าตัดเลย

ทีแรกเราเล็งยันฮีไว้ค่ะ แต่ค่าใช้จ่ายสูงกว่าเงินที่กำหนดเอาไว้
จึงอยากมาขอคำปรึกษาจากคนในพันทิปค่ะว่ามีที่ไหนพอแนะนำได้บ้างคะ (ขอรายละเอียดและค่าใช้จ่ายต่างๆเพื่อไปประกอบการตัดสินใจนิดนึง)

ขอบคุณมากๆค่ะ -/\-
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่