สอบถามเรื่องนิเทศ ICT ศิลปากร

คือเราอยากรู้ว่าปีเเรกเนี่ยเข้าไปเรียนยังไม่ต้องเลือกเอกใช่มั้ยคะ มาเลือกทีเดียวตอนปี2ใช่ป่าว คือตอนนี้เราลังเลอยู่อะค่ะว่าจะเข้าเอกฟิล์มหรือโฆษณาดีเพราะส่วนตัวไม่มีพื้นฐานเรื่องcomputer graphicsเท่าไหร่ มีเเค่เคยเรียนที่โรงเรียน ทำงานเเบบด๋อยๆอยู่เลยอะค่ะ คือเราก็ชอบนะ ชอบถ่ายรูปด้วย เเต่ปกติเราไม่ใช้photoshopหรือpremiere proไรพวกนี้ด้วยเพราะมันยากเเง๊ ละคือที่เราไปดูๆมาเขาบอกเอกโฆษณามันหนักไปทางคอมกราฟเราเลยเครียดมากๆๆๆๆๆๆเพราะจริงๆก็อยากเรียนฟิล์มเเต่ฟิล์มก็ไม่มีวาดรูปด้วยเเล้วเราเป็นคนชอบวาดรูปมากพวกออกเเบบทำการ์ดไรงี้อะ ก็เลยไม่รู้จะทำไงดี มีคนบอกให้ไปเรียนนิเทศศิลป์เลยถ้าชอบวาดรูป แต่คือเราก็ไม่ได้วาดดีขนาดนั้นอะค่ะ ใครช่วยได้ช่วยหน่อยนะคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่