คนเลี้ยงแกสบี้เข้ามาตอบหน่อยค่ะ

กระทู้คำถาม
คือว่าเราอยากเลี้ยงหนูแกสบี้(พันธุ์ซิลกี้)
1.ช่วยแนะนำร้านขายที่มีคุณภาพในกรุงเทพหน่อยค่ะ

2.ถ้าเอาเจ้าแกสบี้นั่งรถจะเป็นอะไรมั้ยค่ะ

3.ทางครอบครัวเราก็รักสัตว์นะค่ะ แต่ก็ไม่ได้สนับสนุนให้เลี้ยงมากเท่าไหร่เพราะเราเคยเลี้ยงแฮมเตอร์แล้วตาย เลยตกลงกันว่าจะไม่เลี้ยงในบ้าน และเราดูแลเอง (อาจจะฝากคนในบ้านช่วยดูเล็กน้อย) เราเลยต้องเลี้ยงน้องหน้าบ้าน จะเป็นไรมั้ยค่ะ ควรใช้กรงแบบไหน เอาอะไรมากั้นให้น้องไม่หลุดหรือป้องกันอันตราย

4.ควรใช้อะไรรองกรงค่ะคือเราหาข้อมูลแต่ละเว็ปมันไม่เหมือนกันเลยอยากได้ที่ดับกลิ่นมากที่สุดและสะอาดค่ะ เพราะเลี้ยงไว้หน้าบ้านก็จริงแต่เวลามีคนมาที่บ้าน ถ้ามีกลิ่นเราเดือดร้อนแน่ๆT^T

5.อาหารยี่ห้อไหนดีค่ะส่วนหญ้าแห้งยี่ห้อไหนดี+อาหารเสริมด้วยค่ะยี่ห้อไหนดี ขอราคากลางๆค่ะ

6.นอกจากถ้วยอาหาร,น้ำ,ในกรงควรมีอะไรอีกค่ะ
โดยเฉพาะน้องนอนหน้าบ้านกลางคืนอากาศเย็นแน่ๆ
ควรหาอะไรมาให้น้องไว้บ้าง

7.ราคาประมาณเท่าไหร่ค่ะ(ซิลกี้ประมาณ1เดือน)

8.ควรมีห้องน้ำให้เค้ามั้ยค่ะ หรือแค่ใช้ที่รองกรงรอง
อย่างเดียว ถ้ามีควรมีจะใช้อะไรรองค่ะ

9.ควรพาน้องไปฉีดวัคซีนมั้ยค่ะและควรพาไปตอนกี่เดือน

#ถามเยอะหน่อยน้าคือเราอยากเลี้ยงน้องให้ดีที่สุดจริงๆ ถ้าผู้รู้จริงๆก็ช่วยตอบให้หน่อยนะค่ะ9คำถาม
ถ้ารู้บางข้อก็ช่วยตอบหน่อยน้า

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่