อยากเรียนเชฟ สวนดุสิตค่ะ

คือตอนนี้เรากำลังจะขึ้นม.5ค่ะ เลยอยากสอบถามว่าเรียนสาย ศิลป์-ภาษาสามารถเรียนเชฟได้ไหมคะ?
แล้วอยากเรียนเชฟต้องเรียนคณะโรงเรียนการเรือน สาขาเทคโนโลยีการประกอบอาหารและบริการใช่มั้ยคะ?? ต้องสอบเข้ามั้ยคะ ถ้าทำพอตต้องทำเกี่ยวกับอะไรคะ? สอบเข้ายากมั้ยคะ? แล้วนอกจากสวนดุสิตมีที่ไหนแนะนำอีกมั้ยคะ??!?
ถามเยอะไปหน่อยนะคะเราไม่ค่อยรู้เลยค่ะ55555
****ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้าค่ะ***
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
เชฟ มีหลายแบบนะ
ครัวไทย จีน ยุโรป เบเกอรี่
เตรียมเงินค่าเทอม กับ ค่าซื้ออุปกรณ์พอ เพราะค่อนข้างแพง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่