ถามผู้รู้Alibaba ครับ

ขอโพสใหม่นะครับพอดี โพสเก่าไปโพสผิดหมวดหมู่
ถามผู้รู้ รบกวนตอบทีนะครับ พอดีผมจะหาสินค้า ที่จะสั่งจากจีนมาขายในไทย
ซึ่ง ในหลายๆสำนักก็แนะนำ AliExpress แต่เมื่อ ผม ไปเปรียบเทียบ ราคาสินค้า ชนิดเดียวกัน รุ่นเดียวกัน ระหว่าง Aliexpress กับ Alibaba แล้ว
ทางAlibaba ถูกกว่า อย่างมาก ซึ่ง ทำให้ผมอยากจะสั่งของทางAlibabaโดยตรง เพราะตอนนี้ บางSupplier บางเจ้าก็ขายของราคาส่ง ในจำนวนไม่ถึง100ชิ้น 
คำถามเลยครับ
1.Alibaba.com ใช้วิธีการจ่ายเงินทางใดสะดวกสุด ปลอดภัย และประหยัดค่าใช้จ่ายที่สุด
2.ต้องจ้างบริษัทShipping ในกรณี นำเข้าของในปริมาณที่ไม่มาก
3.ถ้ากรณีไม่จ้างบริษัทShipping เราต้องไปรับของเอง หรือ ของจะจัดส่งมาให้ถึงบ้านเลยครับ ?
4.อยากทราบราคาค่าภาษีนำเข้าของสินค้าในแต่ละประเภทสามารถตรวจสอบได้ทางไหน?
5.สุมมติระยะเวลาการจัดส่งคือ5-8วันมีค่าจัดส่ง สามารถ ทำให้ค่าจัดส่งถูกทีสุดแต่ใช้เวลาจัดส่งนานขึ้นจะได้ไหมครับ
6.กรณีสินค้าไม่ตรง แตกหัก หรือ ชำรุดเสียหาย เวลาเราจะให้ทางsupplier รับผิดชอบ เราจำเป็นต้องส่งคืนไปยังจีนไหม? แล้วเสียค่าส่งรึปล่าว?

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่