เซนเซอร์หางปลาวัดความร้อนเครื่องยนต์ ชื่ออย่างเป็นทางการเรียกว่าอะไรครับ ของเก่าชำรุด (มีรูป)

ตอนนี้ชุดวัดความร้อนเครื่องยนต์ ก่อนหน้านี้อ่านค่าได้แกว่งไปแกว่งมา แต่ตอนนี้อ่านค่าไม่ได้เลย  คิดว่าน่าจะเป็นที่อุปกรณ์ตัวนี้พัง   

อยากรบกวนสอบถาม 4 ข้อครับ

1.  ชื่ออย่างเป็นทางการเค้าเรียกว่าอะไรครับ

2. เราซื้อเฉพาะสายเซนเซอร์นี้มา แล้วใช้กล้อง control ตัวเดินได้ไหมครับ หรือว่าต้องเทียบค่าอะไรกับเจ้าสายนี้บ้างก่อนจะซื้อมาใช้แทนตัวเดิม

2. สามารถใช้ Multimrter วัดเจ้าสิ่งนี้ดู ได้ไหมครับ ว่ามันพังจริงหรือไม่

3. มีจำหน่ายที่ไหนบ้างครับ ในเขต กรุงเทพ ปริมณฑล

ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
Preview