เกรดเฉลี่ย4เทอมได้ 2.56 เรียนอยู่สายไทย-สังคม อยากเรียนนิติศาสตร์,ครุศาสตร์ !! เหลืออีกอีก1เทอม

ตอนนี้ผมกำลังขึ้นม.6 เรียนสาย ไทย-สังคม ผมอยากเรียน นิติศาสตร์ - ครุศาสตร์
ตอนนี้เกรดรวม 4 เทอมได้แค่ 2.56 เองครับ เหลืออีก 1 เทอม ใจผมอยากเข้าธรรมศาสตร์ คณะนิติศาสตร์ จะเข้าได้ไหม
ถ้าผมเข้าไม่ได้ผมเรียน ราชภัฏอยุธยา คณะครุศาสตร์ ดีไหมครับ
สิ่งที่ผมอยากได้คำแนะนำ
1. ตอนนี้เกรด4เทอมรวมได้ 2.56 เหลืออีก1เทอม ผมควรทำให้ได้เท่าไรเกรดเท่าไรดีครับ
2. แนะนำมหาวิทยาลัยให้ผมทีครับ ผมเป็นคนจังหวัดอยุธยา อยากได้ใกล้ๆไม่ไกลมาก 
3.ผมต้องเตรียมตัวยังไงครับ ถ้าอยากติดธรรมศาสตร์ แต่เกรดผมน้อยมาก
4.ม.ธรรมศาสตร์ใช้เกรดกี่เทอมครับ แล้วคณะนิติศาสตร์ เกรดเฉลี่ยต้องไม่ต่ำเท่าไรครับ
5.รับกี่รอบครับ แต่ละรอบเป็นแย่างไรบ้างครับ
แนะนำผมหน่อยครับ คือผมก็เครียดครับ ปีหน้าแล้วครับที่จะต้องหามหาลัยเรียนต่อ เป็นคนเรียนไม่เก่งด้วยครับ ภาษาอังกฤษผมไม่เก่งมากครับพอได้ มีวิธีในการทบทวนให้เราเก่งภาษาอังกฤษ แนะนำทีนะครับ ช
ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่