แฟนไม่อ่อนโยน

กระทู้คำถาม
เรากับแฟนต่างกันค่ะ เราจะนิสันเด็กหน่อยส่วนแฟนจะมีความเป็นผู้ใหญ่ค่อนข้างมาก เราเป็นคนคิดมากไม่อยากจะจุกจิกจู้จี้กับเขามากเพราะกลัวเขาจะหาว่าเรางี่เง่า เรากับแฟนทะเลาะกันค่อนข้างบ่อย ทุกครั้งที่ทะเลาะแฟนจะหยาบคายใส่เราเสมอเช่น เป็นเี้ยไร เป็นค*ยไร ทำให้เรารู้สึกสะเทือนใจนะเพราะในชีวิตปกติก็ไม่ได้พูดคำหยาบใส่กัน คำพูดเหล่านั้นทำให้เรารู้สึกจึกและร้องไห้เป็นประจำแต่แฟนก็รู้ตลอดนะว่าเราร้อง จนวันนึงแฟนเปิดใจพูดกับเราว่า เราร้องไห้บ่อยดูเด็กเกินไปช่วยโตเวลาอยู่เขาหน่อยได้ไหม ทำให้เรารู้สึกไม่กล้าร้องไห้เลยมีไรก็เก็บไว้ในใจเสมอ แฟนเราชอบตะคอกด้วยค่ะอะไรที่เราทำขัดอารมณ์เขาเขาจะตะคอกใส่ และเป็นคนขอโทษยากหรือยอมยากบางครั้งเราโกรษเรางอนเราอยากได้ยินเพียงคำขอโทษแต่แฟนเรากลับไม่มอบคำนั้นกับเรา หนำซ้ำยังมีด่าเรากลับบ้างว่ามันไม่ใช่เรื่อง บอกว่าเรื่องนี้เราผิด หรือบ้างที่ทะเลาะกันละแฟนจะหายไปเลยปล่อยให้เราร้องไห้อยู่คนเดียวรู้สึกทุกข์อยู่คนเดียว เราเคยบอกว่าเธอไม่ค่อยอ่อนโยนเราเป็นแฟนเธอนะ กลับได้คำตอบที่ว่า เธอก็รู้ว่าเราเป็นงี้เธอไม่ชินอีกหรอ เราควรทำไงดีคะควรที่จะชินและมองว่าการโดนทำร้ายความรู้สึกเป็นเรื่องปกติไปละหรอ?
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่