ดินเหนียว พื้นที่น้ำกร่อย บำรุงดินยังไงดี?

สวัสดีค่ะ อยากทำการเกษตร ตอนนี้อยู่ในขั้นวางแผน
แต่พื้นที่เราเป็นน้ำกร่อยนะคะ เค็มเล้กน้อย แล้วดินเหนียวด้วย ตอนนี้ปลูกปาล์มอยู่ค่ะ อยากทำการเกษตรแบบผสมผสาน

1. บำรุงดินเหนียวยังไงดีคะ?

2. ถ้าเจาะบ่อบาดาล น้ำที่ได้ จะยังเป็นน้ำกร่อยอีกไหมคะ หรือว่าน้ำจืด

3. มีสูตรที่เป็นการบำรุงดินที่ดีที่สุดไหมคะ

4. ถ้าต้องการเริ่มต้นทำการเกษตร เราสามารถไปฟัง ไปหาความรู้ ได้จากที่ไหนคะ

จากวิกฤษการเมือง บอกตรงๆ กลับบ้านไปทำเกษตรดีกว่าค่ะ กลัว

#เงินทองคือมายา ข้าวปลาสิของจริง

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่