เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

คิดว่าท่าไหนของใคร op สุด ถ้าลูฟี่โดนเต็มๆไม่น่ารอด หรือมีโอกาสรอด

ขอยกเฉพาะตัวท็อปๆของเรื่องมานะครับ
1.หมัดที่สามารถทำลายโลกได้ของหนวดขาว
2.ท่าหวดกระบองหินไคโรของไคโดแบบเอาจริงกว่านี้
3.ท่าฟันของตาเหยี่ยว โจสแทบต้องใช้พลังทั้งหมดต้านไว้ ด้วยการฟันแค่ครั้งเดียว 
4.หมัดของอาคาอินุ ที่มีพลังทำลายล้างขั้นสูงสุด
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
1. หมัดหนวดขาว แรงจริงอันนี้ (วงกว้าง) แต่ว่าผมเห็นหนวดขาวใช้ท่านี้ใส่พวกระดับท็อป มันแทบจะไม่มีคนนอนเลย (หมายถึงน็อคตาขาวสไตล์วันพีช) อย่างอาคาอินุนี่ โดนเต็มแรงมาก ตอนหนวดขาวโกรธสุด ๆ  ผลคือขยับตัวไม่ได้ไปสักนึง แต่อีกแปปนึงมันก็ลุกมาไล่คิลคนอื่นต่อ หนวดดำก็โดนไปจัง ๆ เหมือนกัน แต่ก็ยังไปบวกกับพวกเซนโงคุต่อได้ คิดว่าลูฟี่ในตอนนี้น่าจะพอยืนไหวละนะ
2.(ผมอ่านตกไปป่าวหว่า มันมีบอกเเล้วเหรอ กระบองไคโดมันติดหินไคโรเอาไว้ ?) คิดว่าปัจจุบันพอยืนไหวละนะ เพราะยังไงหลังจากนี้อีกไม่นาน มันก็ต้องสู้กับไคโดอยู่ละ ถ้าโดนแรงกว่าก่อนหน้านี้เเล้วยังยืนไหว ก็คงไม่แปลกเท่าไหร่
3. อันนี้มันแนวของเเพ้ทางลูฟี่เลยอะ ถ้าโดนตาเหยี่ยวฟัน มันก็คือขาด ฟันตัวก็ขาดครึ่ง ผิดกับของคนอื่นที่มันเป็นแรงกระเเทก ปะทะเข้ามา แบบนี้มันเลยทำให้ดูมีโอกาสรอดเยอะกว่า ถึงแม้ท่าคนอื่น ๆ จะแรงกว่าของตาเหยี่ยวก็ตาม
4. โดนตอนนี้ก็ทะลุครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่